Main Menu

ถ้าท่อpdk บุบเราควรทำยังไงครับ

เริ่มโดย TUMNS15RR, ธันวาคม 26, 2012, 08:34:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

EOT.

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 02, 2013, 11:40:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: D-500 เมื่อ มกราคม 10, 2013, 11:31:03 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: DirectX เมื่อ ธันวาคม 26, 2012, 09:03:54 หลังเที่ยง
ปิด ปากท่อไอเสีย และท้าย ด้วยยางในรถ เอาตรงจุ๊บลมใส่ที่ฝั่งไหนก็ได้ตามสะดวก แล้วเติมลมเข้าไปให้มีแรงดันภายในท่อแล้วเอาไฟค่อยๆเผาไล่ตรงที่บุบๆ คอยเติมลมเข้าเรื่อยๆ
ทำหน้าแปนประกบแล้วขันน็อตเลยคับตามนั้นเลยคับทำขายมาเป็น10ใบแล้วคับ
วิธีนี้เคยได้ยินมานาน แต่ไม่เคยได้พบกับตาเป็นๆ ผมว่ามันเป็นวิธีที่น่าสนใจมากๆ  แต่ร้านท่อส่วนใหญ่ ไม่ทำวิธีนี้ครับ พอเห็นท่อเราปั๊บ  จับขึ้นแท่นเอาไฟเบอร์ตัดเลย  กำ   ในเขต กทม, ร้านไหนพอทำมั่ง  มีเบาะแสไหมครับ

....ต่อก่อนร้านช่างกิ๊งลาดพร้าวรับทําอยู่ แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้แกยังทําอยู่รึปล่าวม่ายรู้ครับไม่มีข้อมูล

......คนบนทาง

KenJi

วันนี้ผม เพิ่งประเดิมไปเลยครับ มีคนซ้อนมาด้วย ด้วยความที่ว่าไม่มีคนซ้อนท้ายเรามานานทำให้ลืมไปว่า เวลาขึ้นลูกระนาดต้องเอียงขึ้นช้าๆ หรือไม่ก็หาทางหลบหรือขึ้นจุดที่เดี้ยที่สุด ขึ้นลูกระนาดเท่านั้นแหละครับโดนเต็มๆเลย บุบเข้าไปครึ่ง ซม. ท่อสแตนเลสซะด้วยสิ  :)
ตอนนี้พยายามหาร้านแถวบ้านอยู่ (สะพานควาย) แต่ไม่ค่อยมีเวลาหาแล้วเอาไปซ่อมเลย

รบกวนทุกท่านนิดหนึ่งนะครับ มีท่านใดพอที่จะทราบพิกัดร้านที่รับซ่อมท่อไอเสีย แถวย่านสะพานควายไหมครับหรือใกล้เคียงก็ได้ครับ