Main Menu

ความร้อนมาเยือนแล้ว

เริ่มโดย kumwong, กันยายน 22, 2014, 09:40:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kumwong

ขอความช่วยเหลือคับkrผมความร้อนขึ้นมันขึ้นตามความเร็วคับขับช้าก็ลงมาขับเร็วก็ขึ้นอีกพึ่งเป็นเมื่อวานเองหม้อน้ำผ่าแล้วโอริงฝาเปลี่ยนแล้วต้องทำไงดีช่วยหน่อย

aoaaued

อ้างจาก: kumwong เมื่อ กันยายน 22, 2014, 09:40:09 ก่อนเที่ยง
ขอความช่วยเหลือคับkrผมความร้อนขึ้นมันขึ้นตามความเร็วคับขับช้าก็ลงมาขับเร็วก็ขึ้นอีกพึ่งเป็นเมื่อวานเองหม้อน้ำผ่าแล้วโอริงฝาเปลี่ยนแล้วต้องทำไงดีช่วยหน่อย

หากระบบน้ำหมุนเวียนดี ไม่มีรั่วซึม วาล์วน้ำไม่ตาย ลองตรวจดูว่าครีบหม้อน้ำอีกอย่าง บางทีมันอาจจะมีที้ล้มไปจำนวนมาก(รถใช้ไปนานบางคันครีบหม้อน้ำมีล้มเป็นแถบๆก็มี) เพราะถ้าล้มมากๆลมก็นำความร้อนออกไม่สะดวก ก็จัดการให้มันอยู่สภาพปรกติซะ ถ้าไม่ดีขึ้น คงต้องไล่เช็คส่วนอื่นต่อครับ

pongpang

ลองดูใบพัดปั๊มนำ้ด้วยครับ ว่าสภาพยังดีใหม ถ้าไม่ดีก็เปลี่ยนซะ

buldog

ไหนดูแล้วก็เอาให้ครบทั้งระบบไปเลย รวมทั้งท่อยางบน /ล่าง และน้ำยาหล่อเย็น

ASENAL

kumwong

ถูกต้องแล้วคับโก่งแน่น้ำออกท่อ เซ็งเลย