Main Menu

อยากทราบวิธีโมเครื่อง โนวา 5เกียร์มีครัชหน่อยคับ

เริ่มโดย chatcharin, กรกฎาคม 20, 2014, 08:59:22 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chatcharin

อยากได้แบบต้นจัดอะครับทำวิบาก

ตอนนี้เครื่องผมทำลูกไซ300(เทียม) คาบูแดช ท่อแดงลอดท้องปลายท่อเดิม สเตอ หน้า14-หลัง45 เวลาขึ้นเนินชันๆ รถไม่มีแรงบิดไม่ไปเลย

เลยอยากได้วิธีโมเครื่องหน่อยคับ พอดีมีเสื้อฝาอีกชุดนึง

piohm

ต้องการแรงบิด??
เสื้อทำอะไรมาบ้าง
ปาด-แทงแยง-คว้าน
ตอนนี้เอาง่ายๆ ปาดฝาได้แรงบิดเพี่มแน่นอน
คอท่อไอเสียต้องเล็ก ถึงมีแรงบิดต้น
สเตอร์น่าจะโออยู่

RELAXER

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

chatcharin

ขอบคุณมากครับ 

คอท่อนี้ต้องเล็กมากไหมคับ พอดีมัท่อเดิม อยุ่

ปาด ฝานี้กี่มิลอะคับ

NovaScraper

110cc เทน่า โนวา สไมล์ ใส่ท่อลอดถ้าไม่เต็มสูตรOpenจริงๆ ต่อให้ทดสเตอร์แล้ว ก็บิดไม่รอดครับ ถ้าไม่ใช่ 110cc-19ม้า
(110cc-19ม้าใส่ท่อลอด มันลากได้ครบ 5 เกียร์ T-T อิจฉา)

ผมโนวา 110 ลูกแดช 55มิล 14-42 บูแดช ท่อลอด ซ้อน 2 เกียร์ 1-2 กว่ารอบจะมา 3 รอบหายแล้วลากไม่ขึ้นรอบปลาย

ลองเปลี่ยนเป็นท่อข้าง ซ้อน2 เกียร์ 1-2-3 ลอยเป็นว่าเล่นเลย ปัจจุบัน กลับเป็นโนวา 4 เกียร์ตามปกติ ลูกเดิมๆ ท่อเดิมๆ เลิกแว๊นแล้ว

JMF

จะทำวิบากเหรอครับ
ทำชักยังครับ จะได้บอกถูก
เปิดเสื้อ จะเปิดตามชัก และสไตล์การขับครับ
จ๊อด ครับ เฟคบุ๊ค :เทวดา เล็บดำ
ผมไม่ได้เป็นช่างครับแค่ชอบทำความรู้มีไม่มากถ้าตอบได้ผมตอบครับ
ผ่ากล่องไม่ใช่เรื่องยาก คุณเองก็ทำได้
คลิก -->http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=72618.0