Main Menu

npro สะดุครับ เเก้ไม่ตก

เริ่มโดย arthericez, กรกฎาคม 21, 2014, 07:29:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

arthericez

ล้างคาร์บูเเล้ว เป็นอีก ช่างทำระบบไฟหายเป็นอีก

สะดุดทีละน้อยๆ จนดับขี่ไม่ได้ สตาร์ทไม่ติด ไล่ตรงไหนดีครับ

จะฟิตเครื่องใหม่ เเต่กลัวไม่จบตรงนี้ หรือมันมีอะไรช้อตเกี่ยวมั้ยครับ

คาร์บูล้างบ่อยจนสะอาดเป็นตุดเด็กเลยครับ จนคิดว่าไม่น่าเกี่ยวเเล้ว :)
ทำเอง เเต่งเองหมด ทั้งสีทั้งลาย ทั้งโน่นนี่นั่น ตามเรื่องตามราว ได้เท่านี้เเหล่ะครับ :P

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เปลี่ยนหัวเทียนตรงรุ่น

ลองสับกล่องไฟกับอีกคันนึง

เปลี่ยนลิ่มไฟ

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

arthericez

ผู้ต้องสงสัยคือกล่องไฟกะลิ่มไฟใช่มั้ยครับ
หัวเทียนตรงรุ่นเบอร์ไหนครับ
ลิ่มไฟคืออะไรครับพี่
ทำเอง เเต่งเองหมด ทั้งสีทั้งลาย ทั้งโน่นนี่นั่น ตามเรื่องตามราว ได้เท่านี้เเหล่ะครับ :P

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

zanakand

อาการเดียวกับรถผมเลย สุดท้ายเปลี่ยนกล่องหายขาดดดด

NovaScraper

น่าจะกล่องไฟครับ แดชผมเคยเป็น เบิกคาร์บูใหม่ ทำอะไรหลายอย่างไม่หาย

หากล่องมือ 2 มาใส่ หายดีเลย

arthericez

ผมว่ามันก็น่าจะระบบไฟจริงๆล่ะครับ คาร์บูล้างตลอดเลยตั้งเเต่มีอาการไม่น่าใช่จริงๆ กล่องมือสองเท่าไหร่ครับประมาน

aoaaued

แก้ไขจบ อย่าลืมนำมาบอกกว่าวกันบ้างนะครับ

geenee

เวฟร้อยผมก็กระตุกเริ่มเป็นตอนหน้าฝนเลยเอาไปล้างคาร์บู ก็กระตุกอยู่ เปลี่ยนกล่องไฟก็เป็นก้มดูใกล้หัวเทียนมันสปาร์คข้ามจากสายหัวเทียนไปเสื้อสูบ ลงกราวเฉย ทำไมมันไม่ข้ามที่เขี้ยวหัวเทียน แต่ก่อนไม่เคยเป็น

pongpang

กล่องมือสองประมาณ 1000 - 15oo นะที่เห็นลงขาย เอาใจช่วยครับ

piohm

อ้างจาก: geenee เมื่อ กรกฎาคม 22, 2014, 10:17:45 ก่อนเที่ยง
เวฟร้อยผมก็กระตุกเริ่มเป็นตอนหน้าฝนเลยเอาไปล้างคาร์บู ก็กระตุกอยู่ เปลี่ยนกล่องไฟก็เป็นก้มดูใกล้หัวเทียนมันสปาร์คข้ามจากสายหัวเทียนไปเสื้อสูบ ลงกราวเฉย ทำไมมันไม่ข้ามที่เขี้ยวหัวเทียน แต่ก่อนไม่เคยเป็น
สายหัวเทียนรั่วมั้ง

บูรพาพยัคฆ์

ของผมเปลี่ยนหัวเทียน   หายเฉยเลย

ภาพความหลัง