Main Menu

Dash อยากใส่ก๊อกน้ำมัน Ls

เริ่มโดย bigwas, กรกฎาคม 04, 2014, 01:45:00 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigwas

คือว่า dash ผมก๊อกน้ำมันรั่วอะครับ แบบ น้ำมันไหลไม่แรง และรั่วลงสายเวคคั่ม  แถมเกจ์วัดน้ำมันก็เสียด้วย
ก็เลยอยากเอาก๊อกน้ำมันLs มาใส่แทนได้ไหมครับ :-* :D
Yamaha Tzr -R

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ได้ครับ  แต่ไม่เวิร์ค 

ต้องเปิดก๊อกไว้ตลอดเวลาเหมือนเดิม  เพราะ ก๊อก LS   ตัวเปิด-ปิดมันติดตัวก๊อก

แถมยังเสียระบบ  เวคคั่มไปอีก    ต้องหา อะไรมา อุด รู เวคคั่ม ที่คาบูร์อีก

.3
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ponggame1

ก๊อกเดิมสว่านเจาะทะลุไปเลยครับ ตัดปัญหาระบบดูดทิ้งไปเลย แต่อย่าลืมอุดที่คาบูด้วยล่ะ ู^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

aoaaued

ทำสำเร็จ อย่าลืมนำมาโชว์บางนะครับ

bigwas

ท่าน aoaaued อยากเห็นก็จัดให้

เรื่มซื้อก๊อกน้ำมันมาจากร้านอะไหล่  (สั่งก๊อกน้ำมัน Ls ได้ beat หว่า) ตัวนี้ซื้อมา100เดียว เกลี่ยวน๊อตก็ใส่ไม่ได้ ต้องเอาเกลี่ยวน๊อกจากก๊อกเก่ามาใสแทน :P

จากนั้นรื้อก๊อกน้ำมันเก่า แบบเวคคั่มออก

เอาก๊อกใหม่ใส่เข้าไป

สาย
น้ำมันก็ต้องยาวขึ้นอีกเพราะมันหันไปคนละทาง

ผมไม่ได้ถ่ายรูปตอนเสร็จสมบูรณ์ แต่ก็ใช้งานได้ดีครับ Dash มีก๊อก 2
ปล. ก๊อก1จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อมีน้ำมัน 1.5-2 L ขึ้นไป ครับ
Yamaha Tzr -R

aoaaued

เยี่ยม  ขอบคุณที่นำมาให้ดู +1 แรงให้ครับ