Main Menu

จะเปลี่ยนล้อใหม่ให้ TZR

เริ่มโดย bosozoku, กรกฎาคม 12, 2014, 07:11:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bosozoku

TZR รุ่นตูดเป็ดครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนใส่ล้อซี่ลวดโต ขนาด หน้า2.50*17  หลัง 3.50*17 กะว่าจะใส่ยาง หน้า90/80 หลัง 120/70
ต้องแปลงเปลีย่นอะไรมั่งครับ ดุมใช้ของอะไรได้บ้าง โช้คกับอาร์มเดิมใส่ได้เลยไหม จะติดบังโคลนหรือโซ่อะไรหรือไม่
ล้อของ US racing boy ใช้ดีไหมครับ

ถ้าเปลี่ยนชุดหน้าหลังเป็นของ TZM ด้วย จะดีไหมครับ

อยากขี่TZRล้อเนียมโต     ขอบคุณครับ

:o

yooth mtx

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

chaiwat

เปลี่ยนล้อซี่ลวดให้ใหญ่อย่างเดียวไม่ต้องแปลงอะไรแล้วครับเปลี่ยนได้เลย ถ้าใส่ล้อ TZM ต้องยกชุดหน้า-หลังทั้งชุด(โช็คหน้า-สวิงอาร์ม)เท่านี้ครับตามประสบการณ์

ชัยวัฒน์ สุนทรวิทย์ 283-4-33421-7 กรุงเทพ (Tel.081-4356655)

bosozoku

ขอบคุณพี่ๆมากครับ สำหรับคำแนะนำ

ล้อ 2.50 กับ 3.00 อยากได้ยางที่ใส่แล้วแก้มเตี้ยควรจะใส่เบอร์ไหนดีครับ

ผมลองคิดเล่นๆถ้า 80/90 กับ 110/70 จะดูลงตัวไหมครับ

อนาคตค่อยเพิ่มชุดหน้า TZM แปลงดิสคู่ กับ ชุดหลัง gramma

เมื่อวานขี่จนสูบทะลุก้านแตกเข็นเข้าร้านตอนเย็น กลางวันนี้ไปดูมายกชุดใหญ่รวมแล้วประมาณเกือบ 6000

สาเหตุเพราะ 2T แห้งเลยครับ   แหะๆ  ขี่เพลินไปหน่อยลืมดูเลย โดนพ่อว่าชุดใหญ่ต่อหน้าช่างเลย

:P