Main Menu

N Pro ถ่ายน้ำมันเครื่องออกมาแล้วเหลือเท่านี้ รถผมผิดปกติมั้ยครับ

เริ่มโดย lordomo, มิถุนายน 12, 2014, 02:01:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

N pro ของผม เคยผ่าเครื่องเพื่อนเปลี่ยนก้านครับ เมื่อ กลางพฤษจิกา ปี56

แล้วผมก็ไปเข้าศูนย์เพื่อใส่แหวนรองกระปุกเกียร์ ศูนย์เปิดแค่ฝาข้างขวา อย่างเดียว เมื่อปลายเดือน ธันวา 56
แล้วก็ได้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วย ใส่ น้ำมันเครื่อง Honda 10w 30 0.8 ลิตร

ผมขับมาอีก 752 โล ผมสังเกตว่า น้ำมันตรงตาแมวมันไม่มี เมื่อจับรถตั้งตรงๆ วันนี้ผมเลยเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
สตาร์ทรถ สักพัก แล้วดับเครื่อง จากนั้นก็ทำการถ่ายน้ำมันออกครับ
พอน้ำมันถ่ายออกจานหมด ผมเหยียบคันสตาร์ทไปด้วยหลายทีเหมือนกัน เพื่อไล่น้ำมันที่อาจค้างอยู่จน น้ำมันหยุดไหล
พบว่าน้ำมันเครื่องเหลือเท่านี้เองครับ แบบนี้ผิดปกติมั้ยครับ

รถอะไรหว่า?

aoaaued

lordomo

รถอะไรหว่า?

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ปกติ ครับ  ...   บวกลบ  นิดหน่อย  ก็ประมาณ นั้น  .... แต่หาก ผ่า เครื่อง ข้างคลัทช์ มัน จะเยอะ กว่า นั้น

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

DEDOR

ที่เหลือ  มันก็ค้างอยู่ในแคร๊งครับ  เค้าถึงให้เติมเวลาเปลี่ยนถ่ายแค่ 0.7 ไงครับ  ไปรวมกับ  .1 ที่ค้างในเครื่องโดยประมาณ  รวมกันก็ 0.8  ตามสเป็คเดิมครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lordomo

ถ้าแบบนี้ปกติก็ขอบคุณทุกท่านครับ ผมเห็นมันเหลือน้อยไปเลยตกใจน่ะครับ
รถอะไรหว่า?

ASENAL

อยากรู้ ก็ลองเติมไป 750 ซี ซี เติมเองนะ

แล้วก้เหลือไว้ก้นขวด อย่างนั้น

แล้วลองขับไปซัก 2-300 กม.

ถ่ายกลับว่าได้ 800  ซี ซี รึปล่าว