Main Menu

ตามบัตรประชาชน เจ้าของเดิม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

เริ่มโดย wanchai.j, มิถุนายน 04, 2014, 11:40:36 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

wanchai.j

เจ้าของเดิมบัตรหมดอายุ  ใครเคยตาม  ค่าตามเท่าไหร่คับ

yooth mtx

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

peerxk

มีรุ่นน้องที่ทำงานผมเคยตาม เขียนจดหมายส่งไปตามที่อยู่ในบัตรเก่าพร้อมสำเนาบัตร แจ้งเหตุผลไป ประมาณ 2 อาทิตย์ ได้รับ จม.พร้อมบัตรใหม่ น้องเขาซื้อมอไซ์ CG ต่อจาก คนอื่นนะไม่ใช่เจ้าของบัตร

-จาก กทม ส่งไป เชียงใหม่

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้นครับ   ลองเขียน จดหมายไป  ขอ เขา ตาม ที่อยู่ใน บัตรก่อน 

ส่วนมาก  เท่าที่ ตาม มาใน  จังหวัด  ภาคเหนือ   ผม  จะได้  เกือบทุกครั้ง ครับ 

ภาค กลาง  กับ  กทม.  พอได้ บ้าง เป็น บางครั้ง   

ภาค อีสาน เขียนขอ ไปหลายครั้ง  ไม่เคยได้ เลย   

ภาคใต้ ยัง ไม่เคยเจอ   ครับ 

แนะ   ให้ เขียนด้วย  ปากกา  ลายมือตัวเอง  แบบ อ่านง่าย กระชับได้ ใจความ  ไว้ก่อน ครับ 

ดีกว่า  พิมพ์ ปรินท์จาก คอมไป  เพราะ มัน ดู เหมือน   มีความ จริงใจ น้อยลง   

เขียน  ขอ เขา ดี ๆ  บอก รักรถคันนี้ มาก  ซ่อมไป เยอะ  แล้ว    อยากให้มัน  โอนกรรมสิทธิ์เป็น ของเราได้ เพื่อจะได้ดูแลรถคันนี้ ตลอดไป  อะไรก็ว่าไป ครับ

ขอ เขา ดี ๆ  ส่วนมาก  ก็ให้       อย่าไป เขียนขู่ อะไรเขาครับ  คนไทย ส่วนมาก ชอบใช้ ไม้อ่อน มากกว่า   ไม้แข็ง  อยู่แล้ว 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มิถุนายน 05, 2014, 12:22:10 หลังเที่ยง
ตามนั้นครับ   ลองเขียน จดหมายไป  ขอ เขา ตาม ที่อยู่ใน บัตรก่อน 

ส่วนมาก  เท่าที่ ตาม มาใน  จังหวัด  ภาคเหนือ   ผม  จะได้  เกือบทุกครั้ง ครับ 

ภาค กลาง  กับ  กทม.  พอได้ บ้าง เป็น บางครั้ง   

ภาค อีสาน เขียนขอ ไปหลายครั้ง  ไม่เคยได้ เลย   

ภาคใต้ ยัง ไม่เคยเจอ   ครับ 

แนะ   ให้ เขียนด้วย  ปากกา  ลายมือตัวเอง  แบบ อ่านง่าย กระชับได้ ใจความ  ไว้ก่อน ครับ 

ดีกว่า  พิมพ์ ปรินท์จาก คอมไป  เพราะ มัน ดู เหมือน   มีความ จริงใจ น้อยลง   

เขียน  ขอ เขา ดี ๆ  บอก รักรถคันนี้ มาก  ซ่อมไป เยอะ  แล้ว    อยากให้มัน  โอนกรรมสิทธิ์เป็น ของเราได้ เพื่อจะได้ดูแลรถคันนี้ ตลอดไป  อะไรก็ว่าไป ครับ

ขอ เขา ดี ๆ  ส่วนมาก  ก็ให้       อย่าไป เขียนขู่ อะไรเขาครับ  คนไทย ส่วนมาก ชอบใช้ ไม้อ่อน มากกว่า   ไม้แข็ง  อยู่แล้ว 

.

คำแนะนำที่ดีมากครับ