Main Menu

สอบถามหน่อยครับ จะแปลงแผงคอ sonic ใส่ kr

เริ่มโดย DISORN, มิถุนายน 16, 2014, 09:54:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DISORN

จะแปลงแผงคอ sonic ใส่ kr ต้องแปลงอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

aoaaued

ผมไม่เคยทำหรอกครับ คาดว่าเดี๋ยวคงมีคนมาแนะนำให้นะ 

แต่ผมมีข้อแนะนำนิด(อาจไม่เกี่ยว)
จากประสบการณ์ของผม คิดว่าแผงคอโซนิคไม่ค่อยแข็งแรงนัก ใส่กับรถที่มีกำลังแรงมากกว่า อาจมีอันตราย ผมเคยขี่โซนิกแล้วชนหมา แผงคอบนมันฉีกหักเลยนะครับ ถ้าใช้กับรถที่มีความเร็วสูงๆอาจมีอันตรายได้ แต่ถ้าใส่ไว้ขี่เล่นชิวๆคงไม่มีอะไรครับ

RELAXER

อ้างจาก: DISORN เมื่อ มิถุนายน 16, 2014, 09:54:02 หลังเที่ยง
จะแปลงแผงคอ sonic ใส่ kr ต้องแปลงอะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ถามนิดนะครับ ว่า ทำไมถึงอยากเอาแผงคอโซนิก ถ้าหากว่า อยากใส่เพราะว่าาอยากทำตัวเล็ก ก็แค่ยกโช็คหน้ามา แล้ว กับแผงคอเคอาร์เดิม แล้ว ใส่บูทลองจับโช็คแทน เห็นมีทำขายอยู่นะครับ ส่วนล้อก็ลองบูทเอา
(ไม่ตรงใจขออภัยครับ)

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

suphachai

ไปโรงกลึง บอกช่างว่าย้ายแกนคอเคอาร์ใส่แผงคอโซนิค เมื่อก่อนเคยทำ160บาทครับ
ปล.เห็นด้วยกับท่านข้างบนนะครับ ทำแล้วความแข็งแรงลดลงแน่นอน
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ponggame1

ขนาดแปลงใส่แอลผมยังเสียวเลยครับ แต่เพื่อความหล่อ ยอมม ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

ip-man

ทำตัวเล็ก แผงคอลีโอ เข้าท่าที่สุดครับ(ผมว่า)

GoLLuMS