Main Menu

ถามเรื่องลูกสูปปั้มเบรคหลังคับ

เริ่มโดย gto9999, พฤษภาคม 30, 2014, 04:26:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

gto9999

คือผมซื้อปั้มเบรคหลังkrมาได้พักใหญ่ๆและพึ่งได้ถอดออกมาทำความสอาดพบว่าลูกสูปปั้มเบรคทั้ง2ลูกเกิดสนิมกินจำนวนมากอยากถามว่า ลูกสูบปั้มเบรคหลังkrมีขายมั้ยคับ
กรือมันซ่อมได้ รบกวนผู้รู้ทำคับ

SIRI

ลองถ่ายรูปมาดูซิครับ ว่ามันเกินเยียวยาหรือยัง? ส่วนมากผมก็เอากระดาษทรายเบอร์1000 หรือมากกว่าขัด ก็ใช้ได้...ที่ต้องสนใจมากๆคือผิวด้านนอกลูกสูบ ว่าโดนกัดกร่อนโดยสนิมหรือปล่าว ถ้ามันไม่ไหวซื้อยกลูกมือ2จะคุ้มกว่า ???