Main Menu

>>> แนะนำด้วยครับ TZM150 จะใส่โปรอาร์ม N-Pro <<<

เริ่มโดย Redpig_69, มิถุนายน 11, 2014, 02:22:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Redpig_69

คือว่าต้องแปลงอะไรยังไงครับ เฉือนส่วนไหนบ้าง
ผมวัดความกว้างของหูสวิงอาร์มของ TZM มันกว้างประมาณ 7 นิ้วกว่าๆ
กลัวว่าของ N-Pro มันจะกว้างกว่าแล้วจะต้องแปลงยังไง

รบกวนหน่อยครัชชช
    ;D

Arm TZ

แปลงสวิงอาร์มเข้าหาตัวรถครับอาจต้องเฉือนออกหรือไม่ก็รองบูชในการณีที่ไม่พอดี แล้วตอนเฉือนหรือรองบูชก็วัดให้ดีๆจัดแล้วโซ่ให้ตรงดูหูยึดโช๊คให้ดีครับ

ผมตอบแบบคร่าวๆในการแปลงสวิงอาร์มที่เห็นทั่วๆไปครับ เอาใจช่วยครับไม่เกินความสามารถช่างอยู่แล้ว

aoaaued

ไม่น่ายากครับดูแล้วมันกว้างพอๆกันแต่คงไม่เท่ากันเป๊ะ แกนเอ็นโปรใหญ่กว่าหน่อย ก็ไม่เคยทำเมือนกันครับ ก็ทำแบบท่านข้างบนแนะนำแหละ หากแคบก็เจียอาร์มออก กว้างไปก็เสริมบุชเอา  มีความคิด มีฝีมือไม่น่ายากครับ มีคนทำกันหลายคันแล้วด้วย