Main Menu

จริงหรือเปล่าครับ

เริ่มโดย ohsara, มิถุนายน 07, 2014, 10:55:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ohsara

รถTZRผมช่วงประมาณเกียร์ 2 3 4 ก่อนวาล์วจะเปิดรอรอบนานพอดูเลยครับ เมื่อเย็นเลยขับรถไปถามร้านเเถวบ้านดูช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนคอยสตาทเเล้วก็ปรับที่เครื่องอีกนิดหน่อย(บอกไม่ได้)ไอ่นิดหน่อยที่ช่างว่าคือการขยับไฟให้เเก่ขึ้นหรือเปล่าครับ เเล้วคอยสตาทมีผลในเรื่องนี้ไหมครับ

ขอบคุณครับ    :o
จุดหมายนั้นหรือคือเป้านิ่ง...นักเดินทางจึงเป็นสิ่งที่เคลื่อนไหว

Arm TZ

เมื่อก่อนเคยดีแล้วเพิ่งมาเป็นหรือว่ายังไงครับ ถ้าคอยสตาทเสียที่ผมเจอนะมันจะเดินเบาไม่ได้เร่งสดุดๆ

ลองเช็ควาล์วให้ตรงมาร์ค ขอข้อมูลรถท่านด้วยครับว่า คาร์บูจูนมาแบบไหน สภาพท่อตันหรือบุบเยอะมั้ย

ohsara

รถเพิ่งได้มาครับก่อนหน้านี้เลยไม่รุ้อาการว่าเป็นไงบ้าง ของผมตอนนี้เดินเบาได้ เเต่เร่งสดุดๆเนี่ยละครับ ส่วนมาร์คที่วาล์วผมเปิดมาเช็คเเล้วตรงปกติดีครับเปิดปิดตามรอบเครื่อง คาบูไม่น่าจะได้ปรับเเต่อะไรมาครับ ท่อส่วนท้องบุบเเบนไปพอสมควรเลยครับ เเล้วไม่น่าจะเคยเผามาตั้งเเต่ออกจากโรงงานมา 24 ปี ฮ่าๆๆๆๆ
จุดหมายนั้นหรือคือเป้านิ่ง...นักเดินทางจึงเป็นสิ่งที่เคลื่อนไหว

Arm TZ

รถเพิ่งได้มาต้องเช็คกันละเอียดเลยครับ ได้ล้างคาร์บูเอาแบบสะอาดทุกซอกทุกรูรึยังครับ ไส้กรองอากาศดีอยู่มั้ย เข็มเร่งแนะนำล็อค 2 จากข้างบน เช็คหัวเทียนถ้าเก่าก็เปลี่ยนใหม่

ส่วนท่อถ้าบุบไปมากมีผลค่อนข้างชัดเชนครับให้ร้านผ่าเคาะมันออกมาเป็นทรงเดิม (แต่ลองที่บอกบรรทัดแรกก่อน)  แล้วถ้าทำทั้งหมดตามนี้แล้วไม่หาย ค่อยไปไล่กันที่ระบบไฟครับ

ohsara