Main Menu

ช่วยด้วยคับ kr seท้ายแบนวาล์วไม่เปิด

เริ่มโดย kuyza, พฤษภาคม 02, 2014, 08:44:48 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kuyza

ผมลองเปิดฝาครอบวาล์วแล้วเบิ้ลประมาณ5500-7000 วาล์วไม่เปิด ผมาว่าวาล์วที่เสื้อสูบน่าจะไม่มีปัญหา เหมือนแกนกาวานาไม่ทำงาน จะร้องไห้ช่วยด้วยคับ :-X

เดช..ไอ้เสื้อทอง

รุ่นนี้ ผมไม่ชำนาญด้วย   โชคดี จริง ๆ  ที่รถผมคันนี้   วาล์วมันมา เดิมดี ทำงานปกติ 

หากได้ รื้อ ก้ คงมึนเหมือนกัน อ่ะครับ

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

JO

ถ้าเป็นรุ่นแบบข้างบน  ก็มีอยู่2อย่างที่ทำให้วาร์วไม่เปิด 1 ขาเขี่ยกาวานาข้างล่างหัก อันนี้ต้องเปิดฝาครอบครัทย์มาเปลี่ยน    2วาร์วติดเขม่าต้องถอดเสื้อสูบมาล้างวาร์ว    แต่ถ้าเป็นSSEก็ทำคล้ายๆกัน

kuyza

อ้างจาก: JO เมื่อ พฤษภาคม 02, 2014, 01:07:31 หลังเที่ยง
ถ้าเป็นรุ่นแบบข้างบน  ก็มีอยู่2อย่างที่ทำให้วาร์วไม่เปิด 1 ขาเขี่ยกาวานาข้างล่างหัก อันนี้ต้องเปิดฝาครอบครัทย์มาเปลี่ยน    2วาร์วติดเขม่าต้องถอดเสื้อสูบมาล้างวาร์ว    แต่ถ้าเป็นSSEก็ทำคล้ายๆกัน
ได้แล้วครับถอดวาล์วออกมาล้างคับ ขอบใจคับ :D