Main Menu

ออกตัวไม่ค่อยมีแรง

เริ่มโดย PegasO, มีนาคม 14, 2014, 06:05:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

ตอนนี้ผมแก้อาการออกตัวไม่มีแรงได้แล้วครับ ปัญหาคือลูกลอยครับ

มันอยู่ต่ำเกินไป ปิดน้ำมันเร็วเกินไป จำทำให้จ่ายน้ำมันไม่ทันในตอนออกตัวครับ

ผมจึงจัดการดัดลูกลอยให้ปิดน้ำมันช้าขึ้นหน่อยครับ ออกตัวมีแรงอย่างที่ควรจะเป็นแล้วครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ และที่ขาดไม่ได้เลย คลิปหลักการทำงานของคาร์บูเรเตอร์ครับ

ผมดูกลับไปกลับมา 4-5 รอบได้ครับ

geenee

ยินดีด้วยครับคลิปนี้ดีจริงๆครับ