Main Menu

ขอถามเรื่องทะเบียนครับ

เริ่มโดย sikueaklin, มีนาคม 27, 2014, 08:05:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sikueaklin

สวัสดีครับ คือรถผมเล่มหาย ไม่มีทะเบียน   :)
ผมได้ยินเพื่อนๆขี่รถเก่าๆบอกว่า มันมีทำทะเบีบยปลอมให้ อันนี้จิงไหมครับ ?  :o
แล้วถ้ามีจิงๆ ค่าจัดทำมันแพงมากไหมครับ  :-[ อยากได้แค่พอผ่านด่านตรวจได้แค่นั่นครับ  ???
รถผม GTO MACH 4 ครับ ยังไงฝากพี่ๆที่มีความรู้ช่วยเนะนำหน่อยครับ  ??? :-[ :-\ :-* :( >:( ;) :'( :o

JO

ตามหาเจ้าของเอาบัตรประชาชนตัวจริงไปคัดเล่มเลยครับ ปลอกเล่มได้ไม่คุ้มเสียครับ

ALLaser

หรือไม่ ก้หาวื้อคันใหม่ที่มีทะเบียนมาส่วมก็ได้ครับ
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

sikueaklin

ถ้าผมซื้อ รถคันใหม่มีทะเบียน มาสวม นี้ต้องทำยังไง ให้ใครแก้ให้  :-[

SIRI

พี่เขาหมายถึงซื้อรถรุ่นเดียวกันมาเพื่อเอาโครงกับแคร้งมา เพื่อเอาอะไหล่ทั้งหมดของรถเราสับเปลี่ยนเข้าไป ขอให้รถที่ซื้อซากมามีทะเบียนและบัตรเข้าของรถ ไม่ว่าจะขาดกี่ปีเราก็ไปจดใหม่เอา ไม่ควรทำทะเบียนปลอม เพราะรถพวกเรานี้ก็เป็นที่น่าสนใจของตำรวจอยู่แล้ว หากปลอมแปลงเอกสารมันจะยาว...ววว จะเสียงเงินทั้งทีขอแบบถูกต้องและขับผ่านด่านโดยไม่เสียวสันหลัง...ดีกว่ามั้ยครับ :D

aoaaued

ระเบิดขายรวมเงินไปซื้อคันใหม่ สบายใจกว่า