Main Menu

น้ำมัน 2tซึม

เริ่มโดย NKTCH077, มีนาคม 22, 2014, 01:04:09 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NKTCH077

รถผมแอลเอส ไม่ได้ใส่ปั๊มน้ำมัน2tคับ ผสมลงในถังเลยคับ เเต่ที่สงสัยน้ำมัน2tหรือออโต้ลูปมันซึมที่ตะเข็บคาบูเเทนที่จะเป็นน้ำมันบิเบลซิล เกิดจากอะไรคับ เเละควรเเก้ไขอย่างไร

pikky_team

เบนซินอาจจะซึมออกมาด้วยกันแต่ระเหยออกไปหมดหรือปล่าว ไม่รู้นะลองมั่วดู อิอิ

aoaaued

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ มีนาคม 22, 2014, 02:47:35 หลังเที่ยง
เบนซินอาจจะซึมออกมาด้วยกันแต่ระเหยออกไปหมดหรือปล่าว ไม่รู้นะลองมั่วดู อิอิ

น่าจะเป็นอย่างที่ท่านข้างบนว่ามาแหละ น้ำมันเบนซินสามารถระเหยไปได้หมดจึงเหลือไว้แต่น้ำมันออโตลูป  ควรตรวจเช็ค ระดับน้ำมันในถ้วยคาบูว่ามากไปรึเปล่า และตรวจดูยางปากถ้วยคาบูด้วย น่าจะมีปัญหาครับ

NKTCH077

JO

ผสมถังตอนจอดต้องปิดก็อกน้ำมัน ก่อนสตาร์ทต้องเขย่าถัง

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ALLaser

อ้างจาก: JO เมื่อ มีนาคม 22, 2014, 04:34:25 หลังเที่ยง
ผสมถังตอนจอดต้องปิดก็อกน้ำมัน ก่อนสตาร์ทต้องเขย่าถัง
ถูกต้องเลยครับพี่โจ
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

ASENAL

หาปั้ม มาใส่ดีกว่า ถ้ามันยังดีอยู่

ไม่ต้องมาคิด ส่วนผสม + กรรมวิธีให้ปวดหัว

แฮ้ง มาวันไหน ผสมผิด งานเข้าเลยละ

ZAAKA

ตามท่านนั้น
ใช้ปั้มสองทีดีกั่วหลายเด้อ >:( :(

suphachai

แนะนำให้ใช้ปั๊ม2tอีกเสียงครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133