Main Menu

Tzr ผู้ดี

เริ่มโดย kengmark TZM, เมษายน 27, 2014, 11:07:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kengmark TZM

คือเรื่องมีอยู่ว่า รถผม 3rr จอดจมน้ำมา1เดือน ปี 58พอเอามาเช็คและติดเครื่องดู กราวเลยเสียงข้อดังมาจากลูกปืน เลยตัดสินใจจะผ่าครับแต่ยังว่าครับ ช่างเด็กรุ่นใหม่ออกทะเล กันเลยก็เลยตัดสินใจมองหาเครื่องใหม่ มาได้ vr รุ่น 2 รุ่นก้าน3rr จากกูรูท่านหนึ่งว่าใว้ครับว่ามันใกล้เคียงกับ 3rrเราที่สุดแถมจุดเด่นคือเรื่องแรงบิดที่ดีอีก เอาก็เอาครับ จัดการย้ายชุดไฟทั้งหมดสลับทั้งยวงเลยครับ จบ... ลองสตาร์ทพาออกชมโลกอีกครั้ง สตาร์ทง่ายครับติดเลยลองวิ่งดู โอเคเลยครับจูนนิดๆหน่อยๆดีเลยออกตัวแรงบิดดีอย่างหวังครับ แต่พอลองแซ้ดดู เอ้าทำไมมันไม่ปรี้ดอย่างที่คิดวะ รอบไปสุดที่หมื่นหน่อยๆ แต่ตอนวาวล์เปิดมันไม่กระชากเหมือน 3rr เลย ที่เครื่องเก่ามันทำไว้มันขึ้นนุ่มๆ เหมือนขี่ nsr ครับ ใครพอจะชี้แนะเรื่องนี้ได้บ้างมั๊ยครับ ไฟ หรือน้ำมัน หรือส่วนประกอบอื่นๆอีก เฮ้อ.......

yooth mtx

***รายละเอียดภายในเครื่องผมไม่รู้นะ ต้องถามกูรู  แต่ผมว่าพวกอัตราทดเกียร์ไม่น่าจะเหมือนกัน (เพราะVRRไม่มีวาล์ว)  ทำให้ฟิลลิ่งการขับขี่ไม่เหมือนกันแน่นอน

***ตรวจสอบสภาพความฟิตท่อนบนด้วย เป็นไงมั่งครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

@@TaJung@@

อัตราทดเกียร์ไม่เหมือนกันครับ อยากได้อารมณ์ tzr ต้องเอาชุดเกียร์มาครับ และใช้เฟืองขับ และชามคลัทช์ของ tzr
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

kengmark TZM

ครับรวมๆแล้วท่อนบนก็ต้องฟิตใหม่ ไอ้ผมก็คิดถึงเรื่องฟืนไฟไปโน่น ตกลงตำแหน่งมาร์คไฟมันตรงกันนะครับ พี่จะได้ไม่หลงทาง จะได้ลงมือยำใหญ่ครับ