Main Menu

ท่านรู้สึกอย่างไรเวลาขายรถไปแล้วคนซื

เริ่มโดย kookkai, มีนาคม 12, 2014, 09:44:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ASENAL

อ้างจาก: PegasO เมื่อ มีนาคม 13, 2014, 01:11:39 ก่อนเที่ยง
ผมก็ซื้อต่อเค้ามา วันไปดูรถ กำเงินไปยัดใส่มือเจ้าของเดิม

บอกว่า ผมจะเอารถไปก่อน เรื่องโอน ลอยมาเลยก็ได้ เจ้าของเดิม

เค้าไม่ยอม นัดเจอขนส่ง จ่ายตังค์ โอนให้เรียบร้อย สบายใจ

ทุกฝ่าย เค้าบอกกลัว พวกซื้อเอาไปลงภาคใต้ เด๋วจะอยู่ไม่เป็นสุข

ผมเองก็เห็นด้วยนะครับ จบดีทุกฝ่าย

จบแบบนี้ดี ที่ซู้ด

arawan

ใจชักไม่ค่อยดี แต่ก็โอนลอยไป 2-3 คันแล้ว ยังไม่มีปัญหา

vios3455

ผมได้รับมาทอดที่สอง ตอนนี้บัตรเจ้าของหมดอายุ ส่งจดหมายไปขอตามที่อยู่
ส่งไปโอน ไปไห้เซน เช็คข้อมูลแล้วเอกสารถึงบ้านแล้ว แต่เงียบ แบบนี้หมายความว่าไงน้อ

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

aoaaued

อ้างจาก: vios3455 เมื่อ มีนาคม 15, 2014, 08:07:03 ก่อนเที่ยง
ผมได้รับมาทอดที่สอง ตอนนี้บัตรเจ้าของหมดอายุ ส่งจดหมายไปขอตามที่อยู่
ส่งไปโอน ไปไห้เซน เช็คข้อมูลแล้วเอกสารถึงบ้านแล้ว แต่เงียบ แบบนี้หมายความว่าไงน้อ

ผมก็เจอแบบนี้เหมือนกัน ไม่เซ้นให้ ก็ระเบิดรถทำอะไหล่ไปเลย ไม่ชอบไหว้วานใครให้มีบุญคุณครับ

DEDOR

การซื้อการขายต้องมีหลักฐานครับ

1. ถ้าคุณเป็นคนขี้กลัวหรือกลัวว่าจะเกิดเรื่องไม่ดีกับท่านเรื่องรถ  เวลาขายรถก็บังคับให้ผู้ซื้อไปโอนรถด้วยกัน ซึ่งยากพอสมควรที่จะหาเวลาที่ลงตัวสำหรับผู้ซื้อและผู้ขาย และถ้าผู้ซื้อและผู้ขายอยู่คนละภาค คนละจังหวัดกันล่ะครับ ยิ่งยากเข้าไปใหญ่
2. ถ้าคุณคิดว่ามันไม่น่าจะมีอะไรและเป็นคนที่สบายๆ  ซื้อง่ายขายคล่อง  ก็โอนลอยได้เลยครับ  แต่กันพลาดไว้นิดหน่อยคือ ทำสัญญาซื้อขายไว้ เพื่อเป็นหลักฐาน
3.  ถ้าเป็นคนขี้เกียจเก็บหลักฐาน หรือ ไม่ใส่ใจอะไรกับเรื่องพวกนี้  ก็ชิวๆเลยครับ  โอนลอยไป อย่าคิดมาก  ใครๆเค้าก็ทำกัน
4. ถ้าคุณเป็นคนกลัวมากๆ  แม้ว่าคนซื้อจะรับปากแล้วว่าจะรีบโอนให้เสร็จในเร็ววัน หรือแม้กระทั่งทำสัญญาซื้อขายไว้แล้ว  ท่านก็ยังไม่สบายใจอยู่  ให้ท่านกลับไปเลือกใช้วิธีการในข้อที่ 1 ครับ  หรือ  ไม่ต้องขายแม่งเลย  จบครับ

เลือกเอาว่าท่านจะเลือกแบบไหนครับ

แต่จะไปโทษคนซื้อฝ่ายเดียวก็ไม่ได้ครับ  ต้องโทษคนขายด้วยที่ไม่รอบคอบ  ไม่ทันได้คิดเรื่องพวกนี้  แต่ก็อย่างว่าทุกวันนี้ มิจฉาชีพมันเยอะ  ลำพังแค่จะซื้อหรือจะขายรถแบบไม่ให้โดนหลอกยังยากแล้วครับ  

ผมก็เคยเจอมาในแบบประมาณนี้เหมือนกันครับ แต่ผมเป็นคนซื้อ  และไม่ได้ตั้งใจจะเอารถไปทำอะไรที่ผิดกฏหมาย แค่เอามาขายต่อ แต่เจ้าของเค้าก็ยังโอนลอยมาให้ผม  และโทรมาให้ผมรีบๆโอนรถให้เรียบร้อย  ซึ่งอันนี้ก็ต้องตกลงกันก่อนซื้อขายด้วยนะครับ  ไม่งั้นยุ่ง  เสียรมณ์ด้วยกันทั้ง 2 ฝ่ายแน่นอนครับ  โดยเฉพาะ เวลาซื้อขายรถกับคนที่อยู่ในละแวกเดียวกันหรือ คนรู้จักกันครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html