Main Menu

รถ RC100 แหวนลูกสูบติด ทำไงดี ครับผม

เริ่มโดย sananw, กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:26:02 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sananw

รถ RC100 เปลี่ยนแหวน ลูกสูบ ปลอกสูบ
วิ่งมาประมาณ ๕,๐๐๐ กม. บิดแช่นานๆ แหวนติด
เครื่องดับ ต้องจอดพัก แล้วจึงติดเครื่องใหม่ อยากทราบ
ว่าจะวิ่งอีก ประมาณกี่กม.จึงจะอัดได้เต็มที่ครับ หมายความว่า 100+ ครับผม อิอิ

;D

aoaaued

อ้างจาก: sananw เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:26:02 หลังเที่ยง
รถ RC100 เปลี่ยนแหวน ลูกสูบ ปลอกสูบ
วิ่งมาประมาณ ๕,๐๐๐ กม. บิดแช่นานๆ แหวนติด
เครื่องดับ ต้องจอดพัก แล้วจึงติดเครื่องใหม่ อยากทราบ
ว่าจะวิ่งอีก ประมาณกี่กม.จึงจะอัดได้เต็มที่ครับ หมายความว่า 100+ ครับผม อิอิ

;D

ติดแบบนี้ เกิดจากปลอกมันบวมมาเบียดลูก ไม่เกี่ยวกับรันอินแล้ว พยามอย่าให้ติดบ่อยเพราะติดแต่ละครั้งมันจะสร้างความเสียหายให้ เสื้อ ลูก แหวนไม่มากก็น้อย ทางแก้ไขก็ไปทำปลอกใหม่ให้มันหนาๆไว้ครับ

JO

sananw

อ้างจาก: JO เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:09:17 ก่อนเที่ยง
เช็ค2tหน่อยลงดีหรือป่าว
ลองผสม2tเพิ่มแล้วครับ อิอิ เหมียนเดิม แต่ก็ขับดีมากครับ ขอบคุณครับผม...