Main Menu

ZX150เป็นรถขายไก่ยางครับ

เริ่มโดย oneday, กุมภาพันธ์ 15, 2013, 04:31:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

oneday

สวัสดีครับพี่ๆๆทุกท่านครับ  พอดีรถผมzx150เหมื่อนรถขายไก่ยางเลยเวลาสตาร์ที่เร่งรอบสุงๆๆควันขาวออกมามากเสียเหลือเกิน   รบกวนพี่ๆๆหน่อยครับว่าจะแก้ไขอย่างไรดี  อายมากกับควันขาวที่ออกจากท่อ   อีกนิดครับช่วยบอกวิธีจูน ออโตลูปให้ผมหน่อยครับว่าเขาตั้งแบบไหนถึงจะพอดี ไม่เยิ้ม ไม่เปียกจนเกินไปครับ   ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านครับ  รบกวนด้วยครับ
จริงใจ ซื่อสัตย์ ไม่คตโกงใคร

ควีนส์ปาร์ค

สายดึงออโตลูป  สายจะอยู่ตรงฝาครอบสเตอร์ครับ...
k a w a s a k i

toei_tain

ส่วนมากขับเร็วมั้ย...
จับไล่เขม่าซะบ้างก็หายแล้ว

oneday

ก็ขับเร็วบ้างช้าบ้างครับ...ถ้าเผาท่อ ปลายต้องเผาด้วยไหมครับ
จริงใจ ซื่อสัตย์ ไม่คตโกงใคร

ควีนส์ปาร์ค

อ้างจาก: oneday เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2013, 04:38:16 ก่อนเที่ยง
ก็ขับเร็วบ้างช้าบ้างครับ...ถ้าเผาท่อ ปลายต้องเผาด้วยไหมครับ
แนะนำผ่าท่อครับ...
k a w a s a k i

lordomo

kr ผมควันก็เยอะครับ เคยบิดเร็วๆควันก็ออกเยอะ ไม่ได้สตาร์ทเครื่องนานๆก็ควันเยอะ อย่างเมื่อวันนี้พอดีบิดเร็วไปหน่อยควันขาวฟุ้งเต็มถนนเลย
พอไปยูเทิร์นรถกลับมา ปรากฎว่าควันที่ฟุ้งตรงนั้นยังไม่หายครับ มันลอยข้ามฝั่งมาให้ผมสูดคืนอีกต่างหาก ปอดผมรับไปเต็มๆ
รถอะไรหว่า?

125cc.Only

ของผมก็เป็นครับ ยิ่งกว่าไก่ย่างอีก ขนาดตั้งปั้มสุดแล้ว
และมีน้ำมันในท่อครับ ถอดท่อออกมาไหลเป็นลิตรเลย
คาดว่าปั๊มเจ๊ง ไม่รู้มีชุดซ่อมมั้ย

Franesae

มีหลายสาเหตุครับ
1.ปั้ม 2t เสีย
2.ซีลข้างข้อรั่ว
3.เขม่าในท่อเยอะเกินไป รถพวกนี้ต้องขี่เร็ว ๆ ครับ ขี่ช้ามักมีปัญหาเขม่าเยอะ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

c_narongdech

ตั้งปั๊ม2T ตระกูล Kawasaki 150c.c.

ตัวตั้งอยู่ด้านนี้...

เห็นมาร์คสองจุดแล้วนะ...

จากนั้นบิดคังเร่งให้สุด ปรับเกลียวให้สองจุดตรงกัน...

ALLaser

อ้างจาก: c_narongdech เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:46:41 ก่อนเที่ยง
ตั้งปั๊ม2T ตระกูล Kawasaki 150c.c.

ตัวตั้งอยู่ด้านนี้...

เห็นมาร์คสองจุดแล้วนะ...

จากนั้นบิดคังเร่งให้สุด ปรับเกลียวให้สองจุดตรงกัน...

เยี่ยม ๆ เลย แจ่ม
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์