Main Menu

ควัน TZ ครับ

เริ่มโดย ohsara, พฤษภาคม 03, 2014, 06:06:13 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ohsara

คือรถผม สังเกตุดูว่า ควันมันออกน้อยมากเลยครับเเทบไม่มีเลย ลองเร่งรอบอยู่ที่ 2000-3000 รอบเหมือนน้าท่านนึงบอกไว้ก็เเทบจะไม่เห็นควันเลย ลองซัดให้เพือ่นดูควัน มันก็บอกไม่เห็นเลย เเต่ผมก็ใช้งานปกติวิ่งไม่เกิน 100ตามไมล์ มีซัดบ้างเล้กๆน้อยๆ ความร้อนขึ้นมากสุดก็เลยครึ่งเกจ์มาหน่อยนึง ไกลสุดที่ขับหลังจากซ่อมมาก็ อนุเสารี-รังสิต มันปกติไหมครับผมหวาดระเเวงไปเองหรือว่า รถมันผิดปกติ เเล้วปั้มออโตลูปมันตั้งให้จ่ายหนาขึ้นได้ไหมครับ ขอวิธีเช็คเเล้วก็ตั้งทีครับผม  อ้อเเล้วรถตอนนี้เข้าเกียยากด้วยครับ บางครั้งลากรอบขึ้นสูงๆ จะเปลี่ยนเกีย ดันกดไม่ลงหรือเหมือนลงเเล้วเเต่ลงไม่สุดซะอย่างนั้น จอดติดไฟเเดงบางทีเข้าเกียว่างยากหรืออยู่เกียว่างเข้าเกีย1 ยากก็มีครับ  เเนะนำทีครับ   (ถามทีนึงคุ้มเลยเรา ฮ่าๆๆ)   

ขอบคุณมากครับ
จุดหมายนั้นหรือคือเป้านิ่ง...นักเดินทางจึงเป็นสิ่งที่เคลื่อนไหว

@@TaJung@@

ถ้าใส่สายสองทีแบบใส  จะเห็นว่าสาย 2 ทีน้ำมันต้องเต็มสาย  ถ้าควันไม่ค่อยมี ต้องระวังให้ดี
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

yooth mtx

ที่สายเร่งเส้นที่มาดึงปั๊ม 2T จะมีเกลียวให้ปรับครับ  ลองปรับเพิ่ม แล้วดูควันว่ามันเพิ่มขึ้นป่าว
  ถ้ายังไม่มี ค่อยว่ากันใหม่

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

ohsara

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองดู 
จุดหมายนั้นหรือคือเป้านิ่ง...นักเดินทางจึงเป็นสิ่งที่เคลื่อนไหว

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

ohsara

ลองตั้งดูเเล้วครับ ควันมีโชยๆเเล้ว สบายใจเเล้วครับ  ขอบคุณมากครับผม

@@TaJung@@

ตั้งสายให้ตรงมาร์ก

บิดคันเร่งสุด  ตั้งสายชักปั็มให้หัวสายชักปั๊มบนพูลเล่ย์ ตรงกับน๊อตตัวเล็ก  ก็จบแล้วครับ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued

Vilator

ดีใจด้วยที่แก้ปัญหาได้ตรงจุด  เรียนรู้กันปาย เดี๋ยวก็เข้าใจได้เองแหละครับ อิอิ เป็นกำลังใจให้สำหรับ คอ TZ ทุกท่านครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง