Main Menu

ช่วยหน่อยครับ

เริ่มโดย Di1L, มีนาคม 17, 2014, 03:11:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Di1L

พอดีว่า tzm ผมเอามาใส่กรองแล้ว แต่ทีนี้ จูน ไม่ลงตัวสักที อ่ะครับ ใครก้อได้แนะนำหน่อย  :P

JO

ขอข้อมูลอีกหน่อยครับ น้อยไปหน่อย

Di1L

ให้ร้านทำแล้วดีขึ้นครับ แต่ทีนี้ จอดติดเครื่องเฉยๆรอบขึ้นตั้ง 4000 รอบครับ ต้องจูนอีกใช่ป่ะครับ

maxybobby

หมุนเดินเบาลงดิครับ

ข้างซ้ายของคาร์บู อะครับ

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

@@TaJung@@

สภาพเครื่องไม่รู้  รายละเอียดนิดเดียว...มึน

เอาเข้าร้านทำ  ช่างเขาไม่วิเคราะห์ดูต่อเหรอว่าทำไมรอบมันเร่ง

ซีลจานไฟยังดีอยู่ไหม
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Di1L

ตอนแรกที่ไม่ได้ใส่กรอง มันก้อวิ่งดีอ่ะครับ แค่พอใส่กรองเข้าไปแล้วผม จูนไม่ลงตัวสักที ผมเลยอยากจะถามว่า จูนอากาศ จูนรอบ กันประมาน ขนาดไหนครับ
เรื่องเครื่องเนี้ยช่างบอกว่า ยังดีอยู่ครับถือว่าเงียบ ครับ

@@TaJung@@

ไม่ใส่กรองวิ่งมานาน  ดีไม่ดี คาร์บูรวนเพราะสึกหรอไปแล้ว

แถมตอนเปลือยกรอง ถ้าไล่นมหนูมาใหม่ หรือ แยงนมหนูมาแล้ว  จะทำกลับเดิมๆยาก

ทางที่ดีหาคาร์บูเดิมๆมาสับดูอาการดีกว่าไล่จากของเดิมที่ไม่รู้ว่ามันโดนอะไรมาแล้วบ้าง
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

yooth mtx

ขอแนะนำเรื่องการเข้าร้านซ่อมนะครับ
    รถ 2T  อย่างเราๆ ควรหาร้านซ่อมที่เป็นร้านเก่าแก่  และตัวช่างก็ต้องเก่าแก่  และเคยซ่อมรถ 2T ด้วย  ถึงจะดีมากเลยครับ
เพราะว่า ช่างยุกใหม่ๆ  เก่งแต่ 4T   ออโต  สายพาน  คาร์บูก็เริ่มหาย เป็นหัวฉีดกันหมดแล้ว   
พอเจอรถ 2T อย่างเราๆ  ช่างบางคนทำงงๆ  ซ่อมแบบงงๆ  ไม่จบ  บานปลาย  ออกทะเล  ไปเลยก็มี

***ฉนั้น  ต้องมองร้าน  และมองช่างด้วยครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

กาฝาก

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ มีนาคม 19, 2014, 04:26:08 หลังเที่ยง
ขอแนะนำเรื่องการเข้าร้านซ่อมนะครับ
    รถ 2T  อย่างเราๆ ควรหาร้านซ่อมที่เป็นร้านเก่าแก่  และตัวช่างก็ต้องเก่าแก่  และเคยซ่อมรถ 2T ด้วย  ถึงจะดีมากเลยครับ
เพราะว่า ช่างยุกใหม่ๆ  เก่งแต่ 4T   ออโต  สายพาน  คาร์บูก็เริ่มหาย เป็นหัวฉีดกันหมดแล้ว   
พอเจอรถ 2T อย่างเราๆ  ช่างบางคนทำงงๆ  ซ่อมแบบงงๆ  ไม่จบ  บานปลาย  ออกทะเล  ไปเลยก็มี

***ฉนั้น  ต้องมองร้าน  และมองช่างด้วยครับ

ร้านประจำผม เจ้าของร้าน(ช่าง) ต้องทำเองเลยอ่ะ ให้ลูกน้องทำทีไร เละทุกที -*-

aoaaued

@@TaJung@@

*นักการภารโรง*..TZ..

ผมไม่ได้แอบมาดู  ตั้งใจมาหาความรู้ครับ บ บ บ บ
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

Vilator

ผมก็เปลือยกรองนะ  ให้สูตรช่างกิ๊กบางน้ำเปรี้ยว  กรองที่ว่าเพิ่งมาใส่นี่นะครับ คือฟองน้ำแผ่นกรองใช่ไม๊ครับ ถ้าแผ่นฟองน้ำนี้ไม่เคยล้าง หรือเปลี่ยน ลองหามาเปลี่ยนดูก็น่าจะได้คำตอบ ขึ้นมาบ้างว่าเป็นเพราะอะไร  ลองๆๆดูครับ  ส่วนผม ไม่ใส่ฟองน้ำ ใส่แต่หม้อกรอง  แหะๆๆว่ิงทีเสียงดังปร๊อดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

@@TaJung@@

เปลือยไส้กรองฝุ่นเข้า เครื่องสึกหรอไวเด้อ ลูกชักเอย โน่นนี่นั่น จะพาลลาโลกไว