Main Menu

ท่านใดนำTZM ไปวางเครื่อง 4 จังหวะบ้างครับ

เริ่มโดย s325, มกราคม 26, 2014, 09:50:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

s325

สมาชิกท่านใดนำ TZM ไปวางเครื่อง 4 จังหวะบ้างครับ  อยากเห็น และอยากทราบว่าวางแล้วผลการใช้เป็นอย่างไรบ้าง วางLifan เห็นมีสมาชิกวางแล้ว  อยากเห็นเครื่องตัวอื่นบ้างเช่น Sonic  CBR มีไหมครับ เพราะเหตุผลที่ผมจับ TZM ทั้งๆที่เคยขี่ Ser แล้วชอบมาก เพราะหวังว่าหากวันหนึ่งเครื่องเดิมมันไม่ไหว โครงใหญ่ๆอย่างนี้น่าจะหา 4 จังหวะมาวางน่าจะได้ครับ

Hunterzero

ซื้อCBRขี่ดีกว่าครับ มันพูดเหมือนวางง่ายแต่ความจริงไม่ง่ายต้องตัดโครงปัญหาเรื่องคาบูอยูสูงขึ้นมาอีก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ratree

ก่ะอยากเบิ่งอีกจั๊กคนเน๊าะ สิอยากเบิ่ง TZM ลงเครื่อง คูโบต้า,ยันม่าร์ สิบึกบึนก่ะประหยัดสุดยอดอีหลี

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

@@TaJung@@

วางเครื่อง cbr ตีองหาเครื่องให้ได้ก่อน  แต่เปลืองงบ..  เคยคิดเหมือนกัน  แต่ตอนนี้ไม่เอาแล้ว หลังจากเห็นคนที่วาง lifan

และไม่ได้เน้นขี่หล่อ  ต้องขี่เร็วด้วย  เดิมๆก็วิ่งเร็วไม่พอแล้ว
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

คือผมใช้รถแบบเรทใช้งาน  เครื่อง4จังหวะสูบเดียว ไม่พอกับผมเลยตอบไปแบบนั้นครับแต่ถ้าหากรับได้ที่ความเร็วใช้งาน80 มี120 ให้ลุ้นไหล(ลุ้นแบบ140ขึ้น180)
ก็จัดได้ครับลี่ฟานความคงทนก็ตามงาน

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

pu966

เคยเห็นแต่tzmวางเครื่องตุ๊กๆสามสูบ วิ่งสบายๆแต่ตรวจสภาพไม่ผ่าน. ผมอยากเห็นวางเครื่องคูโบต้า น่าจะประหยัดดี

@@TaJung@@

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

s325

ชอบครับความเห็นหลากหลายดี  ที่คิดจะวางเครื่องอื่นเพราะขี้เกียจหาอะไหล่นะครับ  เอาไว้ขับแบบชิวๆ  ไม่รีบ สัก 90-110 ก็ OK แล้วครับ 

@@TaJung@@

อะไหล่ไม่ได้หายาก  ของเทียมมีขายทั่วไป  ถ้าไม่ยึดติดว่าต้องแท้ๆเท่านั้น

วางเครื่องใหม่ วางได้ วิ่งได้  แต่ถ้าวิ่งแล้วสั่นสะท้านมือนี่สิปัญหา

ส่วนเครื่อง cbr150 ราคาก็สูงแถมต้องลุ้นสภาพอีก  ได้มาก็ต้องทำเครื่องยกตัวให้เรียบร้อยก่อนวาง
งบบานปลายเข้าไปใหญ

ไม่คุ้ม....

aoaaued

Arm TZ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,63425.0.html

ไปขุดมาให้เจ้าของกระทู้ครับ แต่ผมไม่เห็นด้วยเท่าไหร่ เสียดายรถ เสียดายความเป็น TZM ของมัน

เอาเงินซื้อเครื่อง cbr มาฟิตเครื่องเดิมๆดีกว่า

s325

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ มกราคม 28, 2014, 10:14:05 ก่อนเที่ยง
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,63425.0.html

ไปขุดมาให้เจ้าของกระทู้ครับ แต่ผมไม่เห็นด้วยเท่าไหร่ เสียดายรถ เสียดายความเป็น TZM ของมัน

เอาเงินซื้อเครื่อง cbr มาฟิตเครื่องเดิมๆดีกว่า

คันนี้เห็นแล้วครับ  ติดตามมาแต่แรกๆ   อยากให้เจ้าของรถมาอัพเดทการใช้สักหน่อยตอนนี้แกเงียบไปเลยครับ