Main Menu

ใครมีรูป ชุดไฟ vr กับtz ขอดูรูปเปรียบเทียบหน่อยคับ

เริ่มโดย Demoms, มกราคม 23, 2014, 12:08:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Demoms

ผมจะหามาใส่ vrคับ จะดีไหม หรือไม่ดียังไงช่วยบอกหน่อยคับ

@@TaJung@@

เอามาใส่โลด ไม่ต้องแปลง  ยกมาทั้งชุดจานไฟ ล้อแม่เหล็กโลด  ว่าแต่ใส่ vr ตัวเก่า หรือ ใหม่หว่า...

ลงรูปของติดรถมาให้ดูจะได้ฟันธงให้
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

yooth mtx

ถามพี่จุง ขอความรู้หน่อย
  ชุดจานไฟของ VR  กะ  TZR  เหมือนกัน และใส่กันได้ป่ะครับ

ผมรู้แต่ว่าของ TZR และ TZM  เหมือนกัน  ใส่กันได้ ต่างกันแค่ ของ TZR สายไฟจะสั้นกว่าครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Demoms

แล้วมันต่างกันไหมคับพี่        ใส่แล้วรถจะวิ่งดีกว่าเดิมไหมคับของผมเป็นตัวสเปเชี่ยวคับ มันเป็นรหัส 3jk อะไรประมาณนี้อะคับ
ผมจำไม่ได้ว่ามีกี่มัดน่าจะเปง3หรืออะไรนี่แหละคับ

@@TaJung@@

จานไฟใส่กันได้หมด  แต่อันที่ไม่แน่ใจ คือ ตัวเก่า ว่ามัดข้าวต้มมันมีกี่มัน

แต่สุดท้ายมันก็ใส่กันได้หมดล่ะครับ

ส่วนเรื่องวิ่งดีหรือไม่  มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับจานไฟอย่างเดียว  องค์ประกอบอื่นๆก็มีส่วนด้วย
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Demoms

อ้างจาก: Demoms เมื่อ มกราคม 23, 2014, 04:58:29 หลังเที่ยง
   แล้วมันต่างกันไหมคับพี่        ใส่แล้วรถจะวิ่งดีกว่าเดิมไหมคับของผมเป็นตัวสเปเชี่ยวคับ มันเป็นรหัส 3jk อะไรประมาณนี้อะคับ
ผมจำไม่ได้ว่ามีกี่มัดน่าจะเปง3หรืออะไรนี่แหละคับ
และท่ออะคับ เปนตัวถอดปลายไม่ได้  รู้สึกว่าปลายมันเดินสู้krไม่ได้
ถ้ าเปนท่อtz จะดีกว่าไหมคับ และต้องแปลงรูน๊อตไหมคับ

@@TaJung@@

ถ้า 3 มัดอยู่แล้ว มันก็ไม่ต่างแล้วล่ะ  ทำเป็น tzr โลด

aoaaued

yooth mtx

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

Demoms

ขอบคุนคับ อย่างนั้นไม่ต้องเปลี่ยนดีกว่า มันคล้ายกาน เดี๋ยวผมแค่ตั้งไฟให้แก่ขึ้นอีกนิดก็พอมั้งคับ  ผมเอาไปลองกับ krมาไปกานได้123เกียร์ แต่พอ4krเริ่มเดินหนีผมละ  ต้องเปลี่ยนท่อด้วยมั้งคับ
ท่อเดิมไม่ไหว เปลี่ยนเปนของtzr จะดีกว่าไหมคับ ทั้งความอ้วนของท่อ และทรงคงจะดีกว่ามั้ง

goy_2daxh

เปลื่ยนท่อใด้ครับ TZR-VRใส่กันใด้ ....แต่มันก็จะเสียอย่างคือต้องเอาขาตั้งคู่ออกครับ ผมก็เคยคิดจะเปลื่ยนแต่ไม่อยากตัดขาตั้งคู่เลยผ่าท่อเดิมเอาปลายtzมาใส่ก็วิ่งดีนะครับ
คน ไทบ้าน

yooth mtx

VR กะ KR  ไม่ใช่คู่ต่อสู้กันอ่ะ ยกเว้นว่า VR ต้องสมบูรณ์ และทำมาสักหน่อย 
    ถ้าเดิมๆ เสร็จ KR แหงๆ

@@TaJung@@

เคอาร์เขามีวาล์ว  จะเอา vr สู้ต้องมีปาดมีแยง มีขยายกันล่ะทีนี้  ถ้าไม่เล่นเสื้อ r