Main Menu

พวกพี่ๆแนะนำหน่อยได้มั้ยครับ

เริ่มโดย freejame, มกราคม 30, 2014, 09:35:59 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

freejame

ผมจะใส่เกียร์โยง TZR แบบดิส แต่ว่าคือผมหา เกียร์โยง ตัว TZR ตรงรุ่นไม่ได้
เลยไม่รู้ว่าจะเอาของอะไรมาแปลงได้มั้ง พวกพี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยได้มั้ยว่าเอาของอะไรมาใส่ได้มั้ง
หรือว่า ที่ไหนยังมีเหลือขายอยู่บ้าง แล้วถ้าสั่งตัดได้ที่ไหนบ้าง แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:-*

นาย พงศธร ศรีหาผล
28 หมู่ 6 ถ.เอกชัย ซอย53 แขวงบางบอน เขตบางบอน กทม 10150
เลขที่บัญชี 403-200858-1 ไทยพาณิชย์
Phone.087-497-4349 เจมส์

Hunterzero

หาของทั่วไปมาแปลงซิครับ สร้างแผ่นยืดใหม่เพิ่มเข้ามา  แต่ใช้พักเท้า หลังไม่ได้คนซ้อนก็ลำบาก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

yooth mtx

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มกราคม 30, 2014, 11:13:52 ก่อนเที่ยง
หาของทั่วไปมาแปลงซิครับ สร้างแผ่นยืดใหม่เพิ่มเข้ามา  แต่ใช้พักเท้า หลังไม่ได้คนซ้อนก็ลำบาก

ตามนั้นครับ    และก็มีหูหิ้วท่อด้วยนะ ต้องดัดแปลงด้วย 

*** ที่สำคัญ  TZR  ขาเตะเกียร์มันไม่เหมือนใคร  ไม่ได้ใช้ แกนส่ง+มือลิง แบบตัวอื่นๆเขานะ  ถ้าจะใส่เกียโยง คำนึงถึงการดัดแปลงตรงนี้ด้วยครับ  ไม่งั้นจังหวะการเตะเกียอาจกลับทางกัน

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

freejame

คือ หูยึดท่ิอผมทำได้แล้วครับ แล้วก็คนซ้อน ผม ไม่ให้คนซ้อนอยู่แล้ว ขับคนเดียว หนุ่มโสด อิอิ ^^
แต่ปัญหาคือผมไม่รู้จะเอาของอะไรมาแปลง เอาที่ว่ามันแปลงง่ายที่ไม่ต้องตัดต่อเยอะ ผมยังนึกไม่ออกว้่าเอาของอะไร
ของ LS มัน ระยะห่าง 8.8 CM ผมไม่รู้ว่าจะเ้อาของตัวนี้มาแปลงดีรึป่าว ยังคิดๆอยู่ !!! :(

นาย พงศธร ศรีหาผล
28 หมู่ 6 ถ.เอกชัย ซอย53 แขวงบางบอน เขตบางบอน กทม 10150
เลขที่บัญชี 403-200858-1 ไทยพาณิชย์
Phone.087-497-4349 เจมส์

yooth mtx

หาตัวที่ชอบครับ  เพราะไงมันก็ต้องแปลงอยู่แล้ว เพราะมันไม่ตรงรุ่น
   การแปลงก็หาแผ่นอลูมาตัด ทำอแดปเตอร์ให้ได้ทรงตามที่เราต้องการแล้วก็ตัด ตามรูป เจาะ  ใส่  เสร็จครับ

*** การออกแบบ ทำอแดปเตอร์ ไม่ยากครับ  (สูตรผมนะ)  ต้องได้ชุดเกียมาก่อน ซื้อที่ชอบละกัน
แล้วหาเศษไม่อัด ไม้ฉำฉา  ไม้พาเรท  หรือไม้ที่สะดวกหา  แผ่นสักเท่าฝ่ามือ มาลองทำแบบดูก่อน  ที่ไช้ไม้เพราะมันมีความแข็งพอประมาณ ตัดง่าย  เจาะง่าย  กำหนดรูปร่างตามที่ใจเราชอบ 
เสร็จแล้วลองยึดกับรถดู   ลองนั่งๆดู    ที่สำคัญ ท่านั่งขับขี่ ต้องสบาย  เตะเกียสะดวก   

เมื่อได้แบบมาแล้ว  ใช้แผ่นอลู  ตัดอีกทีนึง  จะวากแบบไปจ้างโรงกลึง หรือจะลงมือเองก็ได้ตามสะดวกครับ

*** สูตรนี้ ใช้แปลงอแดปเตอร์ คาลิเปอร์เบลก  หน้า-หลัง ก็ได้นะ     ลองดูครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

aoaaued