Main Menu

การผสมน้ำยาหล่อเย็น

เริ่มโดย keerathiseeket, ธันวาคม 11, 2014, 02:55:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keerathiseeket

คือผมซื้อน้ำยามาแล้วมันบอกว่าน้ำยา1ขวด:น้ำไม่เกิน10ส่วน
1 ขวดมี 200 มล. ช่วยแปลการผสมแบบละเอียดหน่อยครับ

pikky_team

น่าจะหมายถึง ไม่เกินสิบต่อหนึ่งน่ะครับ(น้ำเปล่าไม่เกินสิบส่วน ต่อ น้ำยาหนึ่งส่วน)
200 มล. เท่ากับ 200 ซีซี เท่ากับ 0.2 ลิตร ก็ผสมน้ำเปล่าได้ไม่เกินสองลิตรครับ ถ้าอยากรู้ว่าเติมเต็มระบบท่านเท่าไร ก็เอาน้ำเปล่าใส่ให้เต็ม แล้วถ่ายออกให้หมด แล้วมาลองตวงดูครับ
ผสมให้พอดีกับรถแต่ละรุ่นครับ ไม่เหลือเสียของสิ้นเปลืองและเป็นมลพิษครับ

G7

ใช้คูลแลนท์ของตราสินค้าใดหรือครับ ^_^?

phu4123

น้ำยา 1 ขวด ต่อน้ำสะอาดไม่เกิน 10 ขวดครับ 

keerathiseeket