Main Menu

สอบถาม RC valve NSR SP

เริ่มโดย dadza, มกราคม 28, 2014, 05:28:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dadza

RC วาล์ว NSR SP ของผม มันไม่ล้างตัวเองเวลา เปิดสวิต ครับ จะเริ่มทำงานก็ ต่อเมื่อ ตอนสตาสเครื่องครับ อันนี้ มีวิธีแก้ไขยังไงหรอครับ

แล้ว ถ้าใช้แบบนี้จะมีผล อะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ ( มือใหม่ หาความรู้ )
แค่นี้แหละ

DEDOR

เปลี่ยนแบตครับ    ปกติถ้าวาล์วอยู่ตำแหน่ง LO อยู่แล้ว  มันจะไม่กระดิกนะครับเวลาเปิดสวิชท์กุญแจ    แต่ถ้ามันอยู่ในตำแหน่งอื่นๆที่ไม่ใช่ LO ในตอนจอด  มันก็จะขยับมาที่ Lo ครับ  ตอนเปิดสวิชท์กุญแจ  สเต๊บมีแค่นั้นครับ  สำหรับการล้างวาล์ว ซึ่งจะไม่เหมือนของสาย ยามาฮ่า  ที่จะหมุนกลับไปกลับมาได้ครับ    ส่วนการทำงานตอนเครื่องยนต์ทำงานผมไม่ขอกล่าวถึงเพราะท่านบอกว่าปกติดีแล้วหลังจากสตาร์ทเครื่องยนต์

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

dadza

ครับ จอดรถนาน แบ็ตเหมือนจะไป คิดว่าจะเปลี่ยนอยู่ครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้
แค่นี้แหละ

aoaaued

นั่นแหละคำตอบปรมาจารย์ RC เลยละ