Main Menu

ราคาโช้คข้างขวาเอนโปร

เริ่มโดย triton, ธันวาคม 16, 2013, 02:36:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

triton

ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับว่า ราคาของโช้คข้างขวาของเอนโปร เน้นครับว่าข้างขวาข้างเดียว พอจะมีใครแยกขายไหมครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

pu966

โช้คเป็นไรครับ ถ้าชิ้นส่วนเสียก็หาอะไหล่ตัวนั้นมาเปลี่ยนสิครับ ง่ายกว่า ถูกกว่า ส่วนตัวผมก็ทำแบบนี้. เพราะบางทีมีเงินก็เบิกใหม่ยากกมาก หาอะไหล่มาซ่อมดีกว่า ขาดเหลืออะไรก็ถามมาครับ

triton

อ้างจาก: pu966 เมื่อ ธันวาคม 16, 2013, 03:19:32 หลังเที่ยง
โช้คเป็นไรครับ ถ้าชิ้นส่วนเสียก็หาอะไหล่ตัวนั้นมาเปลี่ยนสิครับ ง่ายกว่า ถูกกว่า ส่วนตัวผมก็ทำแบบนี้. เพราะบางทีมีเงินก็เบิกใหม่ยากกมาก หาอะไหล่มาซ่อมดีกว่า ขาดเหลืออะไรก็ถามมาครับ

ไม่เสีหายอะไรครับ คือที่หาจะเอามาใส่ข้างซ้ายเพื่อใส่ดิสคู่นะครับ อิๆๆ (แบบว่างบน้อยนะครับ)

ratree

ส่วนมากก่ะสิขายยกคู่ กะเหลืออีกข้าสิบ่ฮู้ขายใครเน๊าะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

บูรพาพยัคฆ์

มีอยู่นะ   คุณหนึ่ง   แต่ผมไม่มีเวลาไปเอา   เพราะคันนี้  ผมล้วงตับใตไส้พุงรองเท้า  มาหมดแล้ว  เหลือแต่ตัวรถ  กับชุด  โช้คหน้า

ภาพความหลัง

บูรพาพยัคฆ์

คุณหนึ่งต้องทำล้อ  แบบนี้ด้วยนะ  ถึง  จะไส่ได้นะ   

ภาพความหลัง

kookgook

นายอนุพงษ์ (กุ๊ก) ขุนทอง

lordomo

แหม รถผมแกนโช๊คซ้ายเป็นรอยมัน รั่วอยู่ตลอดเลย ถ้าเปลี่ยนโช๊คบอกผมเด้อครับ อยากได้แกนซ้าย
รถอะไรหว่า?

triton

อ้างจาก: lordomo เมื่อ ธันวาคม 17, 2013, 08:41:09 หลังเที่ยง
แหม รถผมแกนโช๊คซ้ายเป็นรอยมัน รั่วอยู่ตลอดเลย ถ้าเปลี่ยนโช๊คบอกผมเด้อครับ อยากได้แกนซ้าย

รับทราบครับ

triton

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ ธันวาคม 16, 2013, 06:17:41 หลังเที่ยง
มีอยู่นะ   คุณหนึ่ง   แต่ผมไม่มีเวลาไปเอา   เพราะคันนี้  ผมล้วงตับใตไส้พุงรองเท้า  มาหมดแล้ว  เหลือแต่ตัวรถ  กับชุด  โช้คหน้า

แล้วเค้าจะขายข้างเดียวเหรอครับ อิๆๆ
อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ ธันวาคม 16, 2013, 06:19:53 หลังเที่ยง
คุณหนึ่งต้องทำล้อ  แบบนี้ด้วยนะ  ถึง  จะไส่ได้นะ   

ล้อผมมีแล้วครับ ขนาด 2.50*17 ครับ ดิสคู่ครับ สามก้าน

Tong_2T_150

เชื่อมก้านแม็กซ์ ขี่เร็วๆไม่กลัวมันหักหรือพี่หนึ่ง คิดแล้วเสียวแทน..อิๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

triton

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ ธันวาคม 18, 2013, 09:23:33 ก่อนเที่ยง
เชื่อมก้านแม็กซ์ ขี่เร็วๆไม่กลัวมันหักหรือพี่หนึ่ง คิดแล้วเสียวแทน..อิๆ

ไม่ได้เชื่อมโต้ง เป็นแมกดิสคู่เลยนะ รู้สึกว่าจะเป็นของ cbr 250 นะ

<< ZenSoNic >>

aoaaued

Tong_2T_150

เคยเห็นTZMของพี่ที่รู้จักคนนึง แกใช้กระบอกโช้คเดิม เชื่อมอะลูมิเนียมทำจุดยึดสเปเซอร์อีกข้าง
แต่ต้องคว้านแต่งรูกระบอกโช้ค ตรงตำแหน่งที่เชื่อมด้วย เพราะกระบอกโช้คมันผ่านความร้อนจากการเชื่อมมา
มันจะไม่กลมเหมือนแต่แรก ถ้าไม่แต่งมันจะสะดุดตรงตำแหน่งนี้ ...แกว่างั้นนะ ผมก็จำเขามาบอกอีกที....ใว้พิจารณาเป็นทางเลือกดูนะพี่หนึ่ง

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด