Main Menu

.........สอบถามการแปลงไมล์สายไปใส่ไมล์ไฟฟ้า & ล้อแม็ก................

เริ่มโดย ALLaser, ธันวาคม 16, 2013, 05:59:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ALLaser

ท่านใดทราบวิธีการ

1.จะต่อสายไฟเพิ่ม  จากไมล์ Serpico ตัววัดรอบสาย เปลี่ยนไปใช้ ไมล์ตัววัดรอบไฟฟ้า ทำยังไงครับ ขอความรู้หน่อย
2.ล้อแม็ก TZM  จะเอามาใส่ Serpico มีวิธีการแปลงยังไงครับ

ขอความรู้เป็นวิทยาทาน ครับ เผื่อ น้องใหม่ ใครที่ยังไม่รู้ เอาไปใช้ประโยชน์กัน ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ

ขอบคุณครับบบบบบบบบ :D :D :D :D :D :D :D
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

ALLaser

กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

ALLaser

ip-man

ทำไม่เป็นเหมือนกัน ล้อคงแปลงไม่ยาก แต่ไมล์เนี่ยต้องมีความรู้พื้นฐานด้านวงจรไฟฟ้่าพอสมควร  รอผู้รู้มาตอบครับ

suphachai

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,95205.0.html
ส่วนวัดรอบไฟฟ้าพื้นฐานน่าจะมีเหมือนกันกับรุ่นอื่น มี สายบวก สายลบ สายสัญญาณจุดระเบิด...รอท่านอื่นตอบอีกทีครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ALLaser

off5997

การแปลงวัดรอบไฟฟ้า   เพียงแค่เดินสายไฟจากคอยหัวเทียนที่อยู่ใต้ถังมาเสียบเข้ากับปลั๊กช่องที่ว่างอยู่ครับ(ปลั๊กที่เสียบเข้ากับเรือนไมล์สีแดง)

ALLaser

อ้างจาก: off5997 เมื่อ ธันวาคม 18, 2013, 09:59:39 หลังเที่ยง
การแปลงวัดรอบไฟฟ้า   เพียงแค่เดินสายไฟจากคอยหัวเทียนที่อยู่ใต้ถังมาเสียบเข้ากับปลั๊กช่องที่ว่างอยู่ครับ(ปลั๊กที่เสียบเข้ากับเรือนไมล์สีแดง)
ตอ่จาก คอยหัวเทียน เส้นใหนครับพี่ออฟ

KING OF R1

รอดูด้วยคน มีภาพประกอบมั้ยครับ ขอบคุณครับ เอาไมล์ไฟฟ้ามาใส่ตั้งนานแล้วแต่ยังไม่ได้ต่อสายวัดรอบเลย

goy_2daxh

เช็คแบบนี้จะใด้มัยไม่รู้ตามความคิดผมนะ อันดับแรกจะมีสายเข้า3เส้นใช่มัยครับหาสายกาวให้
      เจอก่อนนะครับ ถ้าเจอแล้วก็ง่ายแระจะเหลือแค่สองเส้น แล็ว
ข้อ1   ก็เอาเส้นกาวใส่ขั่วลบแบตรี
ข้อ2   อีก2เส้นเอาเส้นไหนก่อนก็ใด้นะครับแตะขั่ว+แล้วเหลืออีกเส้น1ก็แตะขั่ว+เหมือนเดิม
ถ้าแตะเส้น2แล้วเข็มวัดรอบขึ้นเสดงว่าเส้นที่2เป็นสายสัญญานนะครับ  ถ้าไม่ใช้ก็ลองสลับกัน
เอาเส้นที่แตะแล้ววัดรอบขึ้นไปต่อกับสายไฟที่จะเข้าคอยจุดระเบิดครับ  สายที่แตะขั่วบวกอีกเส้นใส่ขั่วไฟ+เอาจากสายสัญญานสวิทย์กุญแจก็ใด้นะครับ อีกเส้นก็เข้ากาว
ปล.เอาไมล์ออกมาลองข้างนอกก็ดีนะครับจะใด้ลองสะดวกๆแล้วค่อยเดินสายใหม่ ไม่รู้ว่าผมจะอธิบายถูกมัย ลองทำดูครับไม่ยาก
คน ไทบ้าน

ALLaser

JEAB

อ้างจาก: ALLaser เมื่อ ธันวาคม 20, 2013, 02:57:17 หลังเที่ยง
อ้างจาก: off5997 เมื่อ ธันวาคม 18, 2013, 09:59:39 หลังเที่ยง
ตอ่จาก คอยหัวเทียน เส้นใหนครับพี่ออฟ
สายสีขาวเลยครับผมเส้นเดียวจบ.. :D

JO