Main Menu

สอบถามเรื่อง เวฟ X 125ครับ

เริ่มโดย DEDOR, ธันวาคม 12, 2013, 05:23:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pu966

เพื่อนๆสมาชิกตอบข้อข้องใจหมดแล้ว ทราบแล้วนำไปปฏิบัติด้วย เวฟขี่แม่งลุยสวนยางลุยโคลนไม่มีถนอมเลย ขนยางแผ่นร้อยโล แต่เอ็นโปรลูกรักเจอหลุมนิดเดียวลงทุนแบกเอา ไม่อยากพูดเลย สงสารเวฟ ซ่อมก็ง่าย ประหยัด อะไหล่หาง่ายราคาถูก แต่ไม่ยอมซ่อม

jack_i

ถ้าใช้งานธรรมดาขี่ได้ปกติก็น่าจะไม่ต้องทำอะไรมากครับ ทำแบบประหยัดถอดฝาวาวมาแล้วทากาวทีบอนนิดๆอยู่ได้อีกนานครับ
หรือเอาโอริงมาแช่น้ำมันสักพักให้มันบวมหน่อยๆใช้ได้ครับ
ส่วนเกลียวก้าไม่ถึงกับเสียมากผมใช้เทปพันเกลียวปะปาและกาวทีบอนอีกนิดพอครับ
หรือถ้าเสียเยอะลองไปถามร้นขายอะไหล่ดู บอกเขาว่าซื้อน๊อตถ่ายนมคเอาไปใส่รูที่เกลียวเสีย
ผมซื้อมามันจะโตกว่านิสเดียวนิสเดียวจริงๆใส่แล้วอัดนิดๆฟิตเปะเลยครับ

ผิดพลาดไงขออภัยด้วยวิธีผมแบบบ้านๆ ตามประสาคนอยู่นอกเมืองโรงกลึงไม่มี เข้าเมืองไปพวกก็ไม่ทำให้รอกันนานมากเลยใช้วิธีนี้ก็ใช้ได้อีกนาน

DEDOR

อ้างจาก: pu966 เมื่อ ธันวาคม 14, 2013, 10:35:58 ก่อนเที่ยง
เพื่อนๆสมาชิกตอบข้อข้องใจหมดแล้ว ทราบแล้วนำไปปฏิบัติด้วย เวฟขี่แม่งลุยสวนยางลุยโคลนไม่มีถนอมเลย ขนยางแผ่นร้อยโล แต่เอ็นโปรลูกรักเจอหลุมนิดเดียวลงทุนแบกเอา ไม่อยากพูดเลย สงสารเวฟ ซ่อมก็ง่าย ประหยัด อะไหล่หาง่ายราคาถูก แต่ไม่ยอมซ่อม

รับทราบครับ  ท่านประทาน

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html