Main Menu

เบิ้ลรอบเปล่าแล้วมีปัญหาคับ

เริ่มโดย kobyrag, พฤศจิกายน 25, 2013, 07:58:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kobyrag

คือตอนเบิ้ลรอบเปล่านั้น เบิ้ลให้รอบมันสุด เสียงมันไม่ใส มันเหมือนกับสะดุดๆ ช่วงรอบ9000-9500 แล้วมันก้อสุดอยู่แค่นั้น แต่พอเวลาี่วิ่งจริงๆเสียงมันสามารถลากเสียงได้สุดเลยคับ แต่พอเบิ้ลเปล่าๆ มันจะอั้นๆ เสียงไม่ใสและก้อไม่ค่อยติดมือซักเท่าไหร่คับ อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไำร TZR คับ

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

suphachai

ผมว่าดีกว่าบิดตัวเปล่ารอบมาสุดแต่วิ่งจริงรอบอั้นๆนะครับ...รอผู้รู้มาตอบอีกที
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

Nawapon666

เป็นเพราะ เครื่องยังร้อนไม่ได้ที่หรือปาว ครับ ช่วงที่บิดกับที

ส่วนที่เวลาวิ่งแล้วเสียงสุดๆ(เสียงหวานๆ)กว่าจอดกับที่ ผมว่าปกตินะ

ความคิดผม บิดกับที่ มีแต่รอบ แต่เวลาวิ่ง มีทั้งแรงส่ง มีทั้งรอบ

(ขนาดคลัตช์ลืน เสียงท่อยังดังไม่เท่ารถดีๆเมื่อวิ่งรอบสูง ครับผม)
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

kobyrag

เครื่องร้อนนะคับ เพราะผมเคยลองวิ่งระยะทางประมาณ20โล พอกลับถึงบ้านลองเบิ้ลใหม่ก้อเหมือนเดิมคับ ไปลองกับJRของน้าชายนี่คนละเรื่องเลยคับ เบิ้ลใส ติดมือมาก เบิ้ลรอบเปล่ารอบสูงๆ เสียงยัง แว๊น แว๊น ใสมากๆ แต่รถผมไม่เป็นแบบนั้นสิคับ ไปให้ร้านดู ร้านก้อเปิดตัวYPVSดู และก้อตั้งมาร์คก้อไม่หายสักทีคับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

KENG_TZ

สาวกYAMAท่านใดพอมีความรู้ช่วยตอบด้วยครับ แต่สำหรับผมถ้าเวลาวิ่งแล้วรอบอั้น เพราะกล่องไฟมีปัญหาครับ พอเปลี่ยนกล่องใหม่สภาพดีก็กลับมาปกติครับ...

***((...Club ใจง่าย...))***

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ray

ควรหลีกเลี่ยงการเร่งรอบที่ไม่มีโหลด โดเฉพาะรอบสูงๆ  ไม่ได้มีผลดีกับเครื่องยนต์ สึกหรอสูงรอบไม่มีโหลดจะสูงเกินเกณฑ์เครื่องยนต์อาจชำรุดเสียหายได้นะครับ
ถ้าเป็นเครื่องยนต์ที่มีระบบเซฟตี้ จะตัด OVERPEED SHUTDOWN ทันทีครับ

Arm TZ

ของท่านวิ่งจริงๆลากได้เท่าไหร่ครับ ถ้าวิ่งจริงๆลากได้ 11 ถือว่าใช้ได้แล้วครับ

ให้ชัวร์ก็ล้างคาร์บู ล้างไส้กรองอากาศ เช็คดูหัวเทียนถ้ามันเก่าใช้มานานก็เปลี่ยนใหม่ ท่อไอเสียบุบมากมั้ยตันมั้ย ลองดูครับ

kobyrag

ขอบคุณทุกความคิดเ้ห็นนะคับ จะลองไล่ดูคับ ขอบคุณมากๆคับ ^^

KENG_TZ

***((...Club ใจง่าย...))***