Main Menu

ขอถามเรื่องปั้มเบรคtzคับ

เริ่มโดย bonjoveit, พฤศจิกายน 28, 2013, 01:48:42 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bonjoveit

นอกจากปั้มเบรค(ล่าง)ของ tzm แล้วมีอันไหนอีกป่าวคับที่ยกมาใส่ tzr ได้เลยพอดีอยากใส่ให้มันเบรคดีขึ้นอ่ะคับ จะหาของtzm ส่วนมากก็จะขายพร้อมชุดหน้าเลยไม่ได้แยกอ่ะคับ รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับขอบคุณคับ

King  of  road

~{ Eak_ThaPra }~

ของเดิมก็เบรกดีนะคับ ไล่น้ำมันดีๆ กำเบรกทีมีหัวทิ้ม
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

@@TaJung@@

ซื้อยกชุดหน้า  แล้วขายส่วนที่ไม่เอาออก
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

bonjoveit

แล้วมีของรุ่นอื่นๆอีกมั้ยคับที่จะใส่กันได้เลย พวกyamahaรุ่นใหม่ๆอ่ะคับบางตัวก็คล้ายๆกัน(หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้)

กาฝาก

เห็นเค้า่ลือกันว่า tzm ใส่ได้พอดีเด๊ะครับ อันนี้รอลุง ๆ ศิลปินอินดี้ทีแซดเอ็ม มาตอบอีกทีนะฮะ

@@TaJung@@

ตามนั้นล่ะใส่ได้ไม่ต้องแปลง

ไม่ก็จัด 4 พอร์ต tzr250 แต่ก็จะลามไปเปลี่ยนปั๊มบนอีก
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

bonjoveit

@@TaJung@@

ใส่ได้ แต่ต้องแปลงขาอีก   แถมเบรกดีป่าวก็ไม่รู้  ของเดิมดีกว่า

bonjoveit

ถ้างั้นผมขออนุญาตตั้งรับปั้มล่าง tzm เลยละกันนะคับท่านใดพอจะมีแล้วราคาไม่แรงมากรบกวนหน่อยนะคับ เอาเฉพาะตัวปั้มกับขาจับก็ok.แล้วคับ ขอบคุณคับ

KENG_TZ

ยืนยันครับ...ถ้าเป็นช่วงหน้าแบบไม่ข้ามตระกูล ยกปั้มล่างTZM.มาใส่กับโช๊คหน้าTZR.ได้เป๊ะเลยครับ แต่ถ้าเอาปั้มหลังTZM.ด้วย ก็ทำสเปเซอร์ลองจาน+ขาปั้มใหม่เพราะตัวลูกสูบฝั่งในมันจะติดซี่ลวดครับ รับรองหยุดแบบสั่งได้แน่นอนแบบหัวทิ่มแน่นอนครับ...555++...

***((...Club ใจง่าย...))***