Main Menu

nsr ตากลม มีน้ำหยดที่รูเล็กๆใต้ปั๊มน้ำ เกิดจากอะไรบ้างครับ

เริ่มโดย chitipat, พฤศจิกายน 24, 2013, 09:17:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chitipat

nsr ตากลม มีน้ำหยดออกมาเป็นหยดๆที่รูเล็กๆใต้ปั๊มน้ำ เกิดจากซีลเเกนปั๊มน้ำรั่ว หรือมาจากที่อื่นอีกมั้ยครับ เเต่ซีลแกนปั๊มน้ำผมเพิ่งเปลี่ยนมาเดือนกว่าๆเอง วิ่งได้200กว่าโล รบกวนพี่ๆด้วยคร้าบ

SIRI

ก็ตามนั้น...ซีลรั่ว แกนปั้มน้ำอาจไม่เรียบทำให้ซีลรั่วไว หรือซีลไม่แท้/เก่าเก็บ ก็อาจรั่วเร็วได้ครับ ควรเปลี่ยนแกนปั้มน้ำด้วยก็ดีครับ อย่างอื่นรอท่านต่อไปครับ

<< ZenSoNic >>

ซีลแกนปั้มน้ำมีปัญหาครั้บ  ที่น้ำซึมออกมาคืออาการแรกเพื่อเตือนครั้บ รีบแก้ไขครั้บ อย่าปล่อยไห้ลุกลาม

chitipat

นี่ครับเเกนตัวเก่าผมเปลี่ยนยกเเกนเลยครับ และที่ลูกศรชี้นี่คือซีลตัวปัญหานี้ใช่ไหมครับ

chitipat

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมเปลี่ยนเเล้วครับทั้งซีลเเกนปั๊ม + ชุดซีลลูกยางที่ติดกับใบพัด + ชุดสปริง + ซีลเเกนสตาร์ท เปลี่ยนเลยไหนๆก้ถอดมาเเละ กลัวรั่วอีก

tatam001

chitipat

อ้างจาก: tatam001 เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 08:33:27 หลังเที่ยง
เปลี่ยนทั้งหมด ราคาเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

ชุดซีลตรงใบพัด+ชุดสปริง (ไม่รุว่าเรียกว่าอะไร)=95บาท ทั้งชุด ที่ห่อเขียนว่าของเเดช กัน NSR น่าจะใช้อันเดียวกัน
ซีลเเกนปั๊มน้ำ =65บาท
ซีลคันสตาร์ท =50บาท
ปะเก็นผมซื้อชุดใหญ่มาเลยของฮอนด้า =150บาท
น้ำมันเครื่องฮอนด้า0.7ลิตร=75บาท

ระวัง!!ตอนใส่คันสตาร์ท ระวังเป็นเเบบผมนะครับ 555

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ