Main Menu

เรื่อง "เสื้อสูบ"

เริ่มโดย Thanakirt Sritaravanish, ธันวาคม 01, 2013, 06:58:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Thanakirt Sritaravanish

ผมได้เสื้อสูบ+ฝามา อยากทราบว่าเสื้อปลอกมารึยัง
ลูกไซค์เท่าไร(ผมใช่ไม้บรรทัดวัดคราวๆได้ 5.6 เซ็นติเมตรกว่าๆ)
ผมลองเอาลูกสูบไซค์50ที่ผมใช่มาแล้วมาเทียบ (ยัดได้พอดีเลย)
ปัญาหาที่ผมจะมาถาม คือ ว่าตอนเอาเสื้อออกมาล้างด้วยน้ำมันได้
สังเกตเห็นสนิมเกิดในเสื้อเป็นคราบๆสีส้มๆเราจะต้องแก้ปัญหายังไง(สนิม)?
หรือว่าถ้าเราไปให้ร้านคว้านขยายไซค์ต่อไปสนิมพวกนี้จะหายไปไหม?

แล้วจะต้องคว้านเป็นไซค์ 75 หรือ ไซค์100 ดี

เจาะคอหรีดมีปัญหาไหม???

@@TaJung@@

น่าจะปลอกเดิมอยู่ จะคว้านใหม่ แนะนำว่าอย่าคว้านข้ามไซส์   ให้ไล่ไปทีละเบอร์ดีกว่า
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ตอนนี้ดูแล้วน่าจะไซค์50อยู่ แล้วคราบสนิมที่อยู่ในเสื้อสูบจะคว้านออกไหม
ถ้าสนิมมันกินลึกมากๆต้องทำยัง ขอคำแนะนำที่ละเอียดหน่อยครับ???

อ้างจาก: Thanakirt Sritaravanish เมื่อ ธันวาคม 01, 2013, 08:57:54 หลังเที่ยง
ตอนนี้ดูแล้วน่าจะไซค์50อยู่ แล้วคราบสนิมที่อยู่ในเสื้อสูบจะคว้านออกไหม
ถ้าสนิมมันกินลึกมากๆต้องทำยัง ขอคำแนะนำที่ละเอียดหน่อยครับ???
ไม่มีคนมาตอบเลย เศร้า

RELAXER

ยังไม่ตีปลอก  เอาไปให้ร้านขว้านยังไม่ต้องซื้ออะไหล่เอง บอกคนขว้านว่า ยี่ห้อรถ และบอกว่าไม่รู้ไซ์ เดียวเขาจะวัดให้เอง (ถ้าวัดได้.50 ก็เอา .75 สนิมน่าจะหมด เพราะในรูปกินไม่ลึก แต่ถ้าคนขว้านบอกไม่น่าหมด ก้ 1.0 ไปเลยก็ได้  )แล้วเขาจะถามว่าจะเอา ลูกแบบไหน เทียม  ของลอง หรือ ของแท้ (เอาของลองก็พอ น่าจะสัก สีร้อย ห้าร้อยได้มั่ง เอายี่ห้อ top pro ก็ได้แล้วแต่ชอบ) ค้าขว้านก็ไม่ถึงร้อย

ขว้านเสร็จ ถ้ายังไม่ใส่ ก็ ล้างให้สะอาดด้วยน้ำมันเบนซิล แล้วถทาด้วยน้ำมันเครื่อง เก็บให้ดีดี
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ