Main Menu

เข้าเกียร์ว่างไม่ได้

เริ่มโดย Nokicoz, ตุลาคม 03, 2013, 07:02:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Nokicoz

รบกวนสอบถามว่าทำไมตอนติดเครื่องอยู่เกียร์1 แล้วเข้าเกียร์ว่างไม่ได้ ผมต้องดับเครื่องก่อนถึงจะเข้าเกียร์ว่างได้ ผิดปกติหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ :-*

HerulayAMG

ลองตั้งสายครัชให้ได้ระยะเหมาะสมตามคู่มือแนะนำดูครับ

Nokicoz

อ้างจาก: HerulayAMG เมื่อ ตุลาคม 03, 2013, 08:01:50 ก่อนเที่ยง
ลองตั้งสายครัชให้ได้ระยะเหมาะสมตามคู่มือแนะนำดูครับ
ขอบคุณมากครับ ??? ???

aoaaued

Nokicoz

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 03, 2013, 09:34:51 ก่อนเที่ยง
รถอะไรครับ
เซอร์ปิโกครับ เมื่อกี้ไปลองปรับตามคำแนะนำของคุณherulay ใช้ได้แล้วครับ ขอบคุณอีกครั้ง ไม่เคยใช้รถมีคลัทช์มาก่อนครับ :(