Main Menu

*** VR-150 มีปัญหา ขอคำแนะนำหน่อยครับพี่น้อง

เริ่มโดย Big-vr150, ตุลาคม 01, 2013, 12:57:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Big-vr150

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ไม่ได้เข้ามาซะนาน  ???

มีเรื่องสอบถามหน่อยครับvrผม ตอนออกตัวมันไม่ค่อยมีแรงอ่ะครับ เครื่องจะดับตลอดเลย ต้องบิดคันเร่งมากๆ และรีดคลัชด้วยถึงจะไปครับ พอเปลี่ยนเป็นเกียร์2 ขี่แบบเรื่อยๆ มันก็จะดับอีก ต้องรีดคลัชอีก

ถึงจะวิ่ง แต่ถ้าอัดแบบแรงๆเลย ก็ปกติดีครับ  ส่วนคาร์บู ผมก็ล้างแล้วครับไม่หาย ยังเป็นเหมือนเดิม   อีกอย่างครับ เวลาจอดรถนานๆน้ำมันมันไหลออกมาเองทางรูระบายครับ ต้องปิดก๊อกน้ำมันตลอดเลย

ช่วยวิเคราะห์อาการให้หน่อยครับพี่น้อง  ขอบคุณครับ
ทีรถละชอบเก่าๆ...ทีเมียละชอบใหม่ๆ

nouvomxclub

อ้างจาก: Big-vr150 เมื่อ ตุลาคม 01, 2013, 12:57:56 หลังเที่ยง
สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ไม่ได้เข้ามาซะนาน  ???

มีเรื่องสอบถามหน่อยครับvrผม ตอนออกตัวมันไม่ค่อยมีแรงอ่ะครับ เครื่องจะดับตลอดเลย ต้องบิดคันเร่งมากๆ และรีดคลัชด้วยถึงจะไปครับ พอเปลี่ยนเป็นเกียร์2 ขี่แบบเรื่อยๆ มันก็จะดับอีก ต้องรีดคลัชอีก

ถึงจะวิ่ง แต่ถ้าอัดแบบแรงๆเลย ก็ปกติดีครับ  ส่วนคาร์บู ผมก็ล้างแล้วครับไม่หาย ยังเป็นเหมือนเดิม   อีกอย่างครับ เวลาจอดรถนานๆน้ำมันมันไหลออกมาเองทางรูระบายครับ ต้องปิดก๊อกน้ำมันตลอดเลย

ช่วยวิเคราะห์อาการให้หน่อยครับพี่น้อง  ขอบคุณครับ

อาการน้ำมันไหลออกมาเองเคยเป็นครับ

แก้โดยไปใส่ก๊อกออโต้ครับ

ตัวละไม่ถึง 50 มั๊ง ถ้าผมจำไม่ผิด

มันจะไม่จ่ายน้ำมัน ถ้าไม่มีการดูดอากาศจากคาร์บูครับ

Arm TZ

ถ้าแก้ให้ถูกจุดต้องเช็คดูลูกลอยในถ้วยคาร์บูครับ ดูวาล์วลูกลอยว่าอุดได้สนิทมั้ยมีเศษขยะไปขวางก็ทำให้มันปิดไม่สนิทได้หรือไม่ก็ดูระดับของลูกลอย

ถ้าระดับสูงไปน้ำมันก็ล้นออกรูระบายครับ

pspsumpun

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)

Big-vr150

ขอบคุณพี่ทั้ง3ท่านครับ...

ตอนนี้เข็มน้ำมันอยู่ล๊อค2จากบนครับพี่
ทีรถละชอบเก่าๆ...ทีเมียละชอบใหม่ๆ

pspsumpun

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)

Big-vr150

Big-vr150

วันนี้จัดหนักเลยครับ..

เริ่มจาก ล้างถังน้ำมัน ล้างกรองน้ำมัน โอ้โห..ขี้สนิมแดงเลยครับ มีตะกอนและมีน้ำปนในถังด้วยเยอะเลย

ล้างคาร์บูใหม่อีกรอบ ปรับเข็มเป็นล๊อคที่3 และดัดแต่งลูกลอยใหม่ ....ตั้งคลัชใหม่ ปรับระยะสายคันเร่งใหม่

เสร็จแล้วลองวิ่งดู จี๊ดเลยครับ รถผมหายป่วยแว้ววว

***ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ชี้แนะ ข้าน้อยขอคารวะ 5จอก ???

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

poi4

เสริมเพิ่มเติมอีกนิดครับสำหรับน้ำมันไหลเวลาจอดนานๆหรือจอดข้ามคืนให้เปลี่ยนตัวเข็มลูกลอยรับรองหายแน่นอนครับ :D