Main Menu

SE98 สีตามเล่มลงเป็น ม่วงแดง สวมเล่มมาไหมครับ

เริ่มโดย GreenGTO, พฤศจิกายน 20, 2013, 05:12:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

GreenGTO

สอบถามเรื่อง SE98 นินึงนะครับว่า หากในเล่มระบุว่าเป็นสีม่วงแดง เป็นไปได้หรือไม่ว่าโดนสวมมา
เพราะเท่าที่หาข้อมูลเหมือนจะมีแต่สีเขียว เลยไม่มั่นใจครับกลัวซื้อมาขี่แล้วเดินเรื่องหลักฐานไม่จบ
เรื่องสภาพรถไม่ใช่ปัญหา แต่กลัวรถมีประวัติครับ

@@TaJung@@

se มีแต่เขียว  ยกเว้นว่าเอาไปทำเป็นสีแดง  แล้วแจ้งเปลี่ยนสี
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

JO

ดูบันทึกหลังเล่มจะมีที่มาที่ไปบันทึกไว้ แล้วก็ดูโคลงตรงหูหิวท่อครับ

GENIUS

เคยเห็นมีคันนีงในเล่มลงว่าเป็นสี   เขียว ขาว ม่วง

ก็ไม่รู้ว่าแท้หรือไม่แท้นะ อาจเป็นเพราะขนส่งนั้นเห็นว่ามันมี 3สีเด่นๆ หรือเปล่า

125cc.Only

เดาได้2แนวทาง
1.SEปลอม
2.SEแท้ ดคยแจ้งเปลี่ยนสี

แต่ซีเรียสไปใย แท้ไม่แท้ ถ้าสภาพคุ้มราคา
เรื่องโอนไม่ใช่เรื่องยาก หากโครงแค้งถูกต้อง
เรื่องสีก็แจ้งเปลี่ยนสิ ไม่เห็นยาก

GreenGTO

jack_i

ใช่คันที่ลงขายอยู่ตอนนี้ป่ะผมก็สนอยู่ แต่ถ้าตกลงราคากันได้ก็ว่าจะขอดูบันทึกท้ายเล่มอีกอย่าง แต่ถ้าท่านอยู่ใกล้ลองไปดูเลยครับ
เท่าที่จะดูแท้ไม่แท้ ผมดูที่หูที่ขาตั้งตัดเนียนหรือป่าวเบี้ยวไหม หูยึดท่่อใต้เครื่องตรงขาตั้งต้องมีอีก และก็เดือยยึดอกไก่น่าจะไม่มีประมาณนี้ที่ผมดูคร่าวๆ

GreenGTO

คันนั้นเลยล่ะครับ ติดที่ผมดูไม่เก่งนี่แหล่ะครับ
ในชีวิตเคยขี่ Victor กับ SSE ก็ไม่ได้ดูละเอียดด้วยว่าพวกจุดยึดมันต่างกันยังไง

อยู่ไม่ไกลครับ แต่กลัวว่าถ้าศึกษานานมันจะมีคนอื่นสอยไปซะก่อน
ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ

GreenGTO

รบกวนท่านอื่น ๆ ขอแนวทางการดูโครง SE หน่อยนะครับว่า
นอกจากจุดในภาพแล้ว มีจุดไหนที่พอจะตรวจสอบได้อีกครับ

เครดิตภาพคุณ D-500 ครับ

jack_i

ก็ตามที่วงและลูกศรชี้ไว้เลยครับ ถ้าse จะไม่มีหูขาตั้งคู่ถูกตัดเรียบเนียนแบบนี้
และก็ที่ลูกศรชี้จะเป็นที่ยึดท่ออีกจุดที่มีในseครับ ตัวธรรมดาไม่มีครับ
และก็ตรงเหล็กกลมๆที่ใช้ร้อยประกับเครื่องจะไม่มีเดือยยึดอกไก่ครับผมก็รู้แค่นี้นอกนั้นต้องดูเล่มละครับ
แต่ถ้ารถสภาพครบๆก็ดูงายหน่อยไม่ต้องวเดามาก