Main Menu

มีเรื่องให้ช่วยอย่างด่วนครับ เกี่ยวกับ NSR

เริ่มโดย linkin1aon, กันยายน 26, 2013, 11:36:58 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

linkin1aon

คือว่าผมมีปัญหาเกี่ยวกับระบบไฟ NSR ตากลม ที่ชุดกล่อง CDI กับเซอร์วาลแยกกัน(แยกเป็น2กล่อง) ซึ่งตอนนี้สายไฟผมช๊อตซึ่งถ้าผมหาชุดสายไฟใหม่คงหายากมาก

ผมจึงวานถามพวกพี่ๆหน่อยครับว่า ถ้าผมนำชุดสายไฟของรุ่น rrw หรือโปรอาร์ม ใส่แล้วใช้กล่อง2ปลักแทนแบบเดิมซึ่งจะหาง่ายกว่า จะสามารถใส่แทนกันได้ไหมครับ แล้วต้องแปลงอะไรบ้าง แล้วคุ้มไหม ตอนนี้รถอยู่ศูนย์รอการตัดสินใจครับ :)
ชื่อ ชนินทร์ ธนาคารออมสินเลขที่บัญชี 051140788590

IDLine linkin1aon

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ของใหม่  เกรด เอ ก็ มี  ไม่เห็นยากอะไร ครับ  ผลิตออกมาใหม่  ขายอยู่ 

ไม่ต้องแปลง 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

Hunterzero

ตามพี่โจ ว่า สายไฟใหม่น่าจะมีอยู่นะครับไม่น่าหายาก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

linkin1aon

แล้วแปลงใส่ชุดสายไฟของ พวกโปรอาร์มไม่ได้หรอครับ
ชื่อ ชนินทร์ ธนาคารออมสินเลขที่บัญชี 051140788590

DEDOR

แปลงใส่ชุดไฟของโปรอาร์ม มันจะหมดเยอะกว่า ซื้อชุดสายไฟตรงรุ่นมาใส่อีกครับ  ถ้าคุณจะทำ  คุณต้องหาของมาตามนี้ครับ
ชุดสายไฟทั้งชุด กล่องไฟ  เซอโวแปลงของเดิมใส่ได้  แผ่นชารฺทใช้ของเดิม  ล้อแม่เหล็กต้องเปลี่ยน  และ เพื่อความเนียนต้องพัลเซอร์คอยด์และมัดไฟด้วยนะครับ

สรุป  หมดเยอะกว่าซื้อชุดสายไฟใหม่อีกครับ  แต่ถ้าใจรักก็จัดไปครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Hunterzero

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กันยายน 26, 2013, 07:34:51 หลังเที่ยง
แปลงใส่ชุดไฟของโปรอาร์ม มันจะหมดเยอะกว่า ซื้อชุดสายไฟตรงรุ่นมาใส่อีกครับ  ถ้าคุณจะทำ  คุณต้องหาของมาตามนี้ครับ
ชุดสายไฟทั้งชุด กล่องไฟ  เซอโวแปลงของเดิมใส่ได้  แผ่นชารฺทใช้ของเดิม  ล้อแม่เหล็กต้องเปลี่ยน  และ เพื่อความเนียนต้องพัลเซอร์คอยด์และมัดไฟด้วยนะครับ

สรุป  หมดเยอะกว่าซื้อชุดสายไฟใหม่อีกครับ  แต่ถ้าใจรักก็จัดไปครับ
ซื้อเครื่องโปรอาร์มมาสแปร์ รอด้วย อิอิ  ยกขึ้นแรงๆเลย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 26, 2013, 07:39:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กันยายน 26, 2013, 07:34:51 หลังเที่ยง
แปลงใส่ชุดไฟของโปรอาร์ม มันจะหมดเยอะกว่า ซื้อชุดสายไฟตรงรุ่นมาใส่อีกครับ  ถ้าคุณจะทำ  คุณต้องหาของมาตามนี้ครับ
ชุดสายไฟทั้งชุด กล่องไฟ  เซอโวแปลงของเดิมใส่ได้  แผ่นชารฺทใช้ของเดิม  ล้อแม่เหล็กต้องเปลี่ยน  และ เพื่อความเนียนต้องพัลเซอร์คอยด์และมัดไฟด้วยนะครับ

สรุป  หมดเยอะกว่าซื้อชุดสายไฟใหม่อีกครับ  แต่ถ้าใจรักก็จัดไปครับ
ซื้อเครื่องโปรอาร์มมาสแปร์ รอด้วย อิอิ  ยกขึ้นแรงๆเลย

ตามนั้นอ่ะ  หวาย

ปากบ่ฟัง  ยังมาอวดเลี่ยมอยู่ ...

สูก่อเว้าไป เด้   มันบ่มี๊อีหยังหลายดอก ...ระบบการจ่ายไฟ๊ มันค๊นละอย่าง ของ RR มัน 3 ครั้ง ของ SP มัน 15 ครั้ง

. ;)
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pu966

มีท่านสมาชิกปล่อยอยู่ครบๆ 3200บาท แต่ถ้าเปลี่ยนสายไฟเป็นเดิมๆกหลักร้อยบาท แท้ศุนย์ก็หลักพัน นี่คือกรณีที่กล่องทั้งสองตัวใช้งานไค้ ถ้าพังก็งานงอก ส่วนอะไหล่ตากลมสำหรับผมหาโคตรง่ายเลย. ราคาโคตรถูก. (ส่วนตัวครับ)

aoaaued

อ้างจาก: pu966 เมื่อ กันยายน 26, 2013, 10:46:52 หลังเที่ยง
มีท่านสมาชิกปล่อยอยู่ครบๆ 3200บาท แต่ถ้าเปลี่ยนสายไฟเป็นเดิมๆกหลักร้อยบาท แท้ศุนย์ก็หลักพัน นี่คือกรณีที่กล่องทั้งสองตัวใช้งานไค้ ถ้าพังก็งานงอก ส่วนอะไหล่ตากลมสำหรับผมหาโคตรง่ายเลย. ราคาโคตรถูก. (ส่วนตัวครับ)

n rr ใส่ชุดไฟของ n pro มีอันตราการสิ้นน้ำมันเปลืองสูงขึ้นประมาณ 10-20% ความแรงก็เหมือนๆเดิมไม่แตกต่าง ผมลองเล่นมา 2 คันแล้วครับ

linkin1aon

ขอบคุณมากครับ ผมได้ชุดสายไฟเดิมจากศูนย์มาแล้วครับ*-*