Main Menu

พี่ๆคับรถผม

เริ่มโดย bodin, กันยายน 07, 2013, 06:24:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bodin

:) :) ควันโครตเยอะเลย หัวเทียนเปียก  จามด้วย ขนานพึ่งหว้านมานะ ผมว่าต้องเป็นที่วาว แน่ๆเลยคับ :( :(

Franesae

รถไรอ่ะ
ถ้า 2 จังหวะ หัวเทียนเปียกมีได้จากสาเหตุดังนี้
1. ผสมออโต้ลูปหนาเกินไป
2. น้ำมันเกิน หรือหนาเกินไป
3. น้ำมันท่วม
4. น้ำมันเครื่องเข้าไปในห้องข้อเหวี่ยง ซีลฝั่งครัชรั่ว
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

DEDOR

ช่างตั้งปั้มไว้กันเหนียวหรือเปล่าครับ  เห็นว่าเพิ่งคว๊านมา

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

bodin

โทษด้วยคับ ลืมบอกคับ รถ 4 จังหวะคับ

Hunterzero

นั้นไงเล่นซะเงิบเป็นเทบๆ คว้านมาไม่ดีซีลก้านวาล์วรั่ว  
เห็นแต่แรกแต่ไม่ตอบเพราะในรูปรถLSแต่ดันบอกมีวาล์วเลยนิ่งเก็บข้อมูล

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

bodin

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 08, 2013, 12:15:07 หลังเที่ยง
นั้นไงเล่นซะเงิบเป็นเทบๆ คว้านมาไม่ดีซีลก้านวาล์วรั่ว 
เห็นแต่แรกแต่ไม่ตอบเพราะในรูปรถLSแต่ดันบอกมีวาล์วเลยนิ่งเก็บข้อมูล

คับพี่ เป็นที่ซิลก้านวาวชั่ยมั่ยคับ

Hunterzero

แปลกๆตรงบอกพึ่งคว้าน ตอนคว้านได้ทำอะไรบ้าง หรือแค่รื้อมาคว้านเสื้อยัดใส่เลย  วาล์วไม่ได้เช็คอะไรช่ายไหม?
คว้านไม่ดีก็มีควันเหมือนกัน เพราะแหวนมันรั่ว   
อาการที่ว่ามาคือมีน้ำมันเครื่องรั่วเข้าห้องเผาไหม้ 
ก็หาสาเหตุเอาละกันว่ารั่วส่วนไหำน  แหวนกวาดน้ำมันรั่ว  หรือ ซีลก้านวาล์วรั่ว  เพราะไงเวลาถอดมาทำ มันก็ต้องยกชุดบนอยู่ดีให้ช่างเช็คด้วยว่า คว้านมาดีหรือเปล่า

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

THANACHOT

ถ้าพึ่งคว้านเปลี่ยนลูกแหวนมาก็น่าจะเป็นที่ซีลก้านวาล์วครับ

Porrr

4t ควันท่วมคือนมค.รั่วเข้าห้องเผาไหม้ มี 2 ทางรั่ว คือ
1.รั่วล่าง = แหวน
2.รั่วบน = วาลว์

bodin

อ่อคับ เดี๋ยวลองเช็ดวาวดูคับ

เด็กชาย_โหน่ง_

ซีลก้านวาล์ว กับการจัดปากแหวน

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

bodin

เปลี่ยนมาแล้วคับ ซิลก้านวาว   ควันจางลงแล้ว   กำลังอัดดีกว่าเดิมอีกคับ ขอบคุนคุนท่านมากคับ