Main Menu

จอดนานๆ

เริ่มโดย uan56, กันยายน 13, 2013, 08:59:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

uan56

คือต้องไปทำงานไกลประมาณ3เดือนกลับมารถที่รักเป็ฃ็นสนิมส่วนที่ปัดเงาก็เป็นกลาก
เพื่อนๆมีข้อแนะนำไงบ้างครับรถก็จอดในร่มแต่ถ้าฝนตกหนักก็มีกระเด็นโดนบ้าง

ovantien

จอดนานเติมน้ำมันให้เต็มถังไว้ครับ ถ้าไม่เต็มถังอาจขึ้นสนิ่มได้ ฝากให้พี่น้อง หรือคนที่อยู่บ้านสตาทร์ให้บ้างอาทิตย์ละครั้ง จอดคลุมผ้าไว้ เป็นไปได้ ยกล้อหน้าหลังไม่ให้ติดกับพื้นใส่แสตนยกล้อไว้ครับ