Main Menu

ว่าด้วยเรื่องแฮนด์

เริ่มโดย KenJi, กันยายน 06, 2013, 02:33:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KenJi

ขอถามนิดหนึ่งนะครับ ว่าจะเปลี่ยนแฮนด์รถอยู่นะครับเพราะว่าของเดิมมันเก่าโทรมมากแล้ว

อยากจะทราบ FSX สามารถใส่แฮนด์ NSR ได้ไหมอ่าครับ

pu966

โชคกี่มิลครับท่าน ถ้า35มิลก็ไส่เอนโปรได้. ถ้า31 มิลกยัดของเอนตากลมครับ. แต่การไส่แฮนเอน จะทำให้ท่านั่งจะเปลี่ยนไปน่ะ จะก้มมากขึ้น เมื่อยกว่าเดิม ผมว่าให้ดีท่านหาของตรงรุ่นดีกว่าไหม ถ้าจะเอาแฮนด็์ เอนก็พีเอมมาครับ.

lordomo

FSX ถูกออกแบบมาแทน NSR เพื่อแก้ปัญหาท่านั่งเมื่อย ตอนขับ แนะนำว่าลองหาแฮนด์เดิมดีกว่าครับ

แต่FSX มันโครงเดียวกันกับ NSR RRW ถ้าแฮนด์มันใช้อันเดียวกัน ก้อไม่น่ามีปัญหาครับ
รถอะไรหว่า?

KenJi

ครับ พอดีว่าอยากลองดูอ่าะครับ แต่ก็กลัวมันติดถังอยู่เหมือนกัน

บูรพาพยัคฆ์

น่าจะใช้ของตากลมได้นะครับ   เพราะ เคยเอาแฮนด์ตากลมมาไส่อาร์ดับลิวอยู่

ภาพความหลัง

lordomo

ผมเคยเห็น ว่า แฮน nsr ทั้งรุ่นตาเหลี่ยม และ รุ่นตากลม กับ cbr ตัวเก่า และ fsx มันคล้ายกันมาก เผลอๆ อันเดียวกันด้วยครับ
แล้วทั้ง 4 รุ่นนี้ แกนโช๊ค 31 มม เท่ากัน แฮนทั้ง 4 รุ่นนี้จะยกสูงกว่า ของ n pro กับ rrw ครับ ลดปัญหาความเมื่อยลงไปได้
รถอะไรหว่า?