Main Menu

N Pro ติดไฟเส้น led แล้วไฟวูบวาม

เริ่มโดย triton, สิงหาคม 26, 2013, 10:33:39 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

triton

N Pro ติดไฟเส้น led  ตรงใต้โคมไฟหน้านะครับประมาณว่าจะทำเป็นไฟ day light  :(  คือ ผมต่อตรงจากแบต( แบตน้ำ 3 แอมป์) มีสวิทย์เปิด-ปิดต่างหากครับ (ไม่เปิดสวิทย์กุญแจก้อเปิดไฟได้)  แต่พอติดเครื่องแล้วเปิด led ไงมันวูบวามตามรอบเครื่องครับ เดินเบาไฟก้อหรี่ ๆ พอเร่งเครื่องไฟก้อสว่าง อะครับ  ใครพอรู้เรื่องระบบไฟ รบกวนช่วยหน่อยครับ ว่าต้องแก้ไขหรือเพิ่มเติมตรงจุดไหน อย่างไรครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

aoaaued

LED ที่เอามาติดใช้ไฟกี่โวล์ท  ถ้า 12 โวล์ท พอที่จะทำให้มันใช้ไฟต่ำกว่านั้นได้มั๊ยเป็นซัก 9โวล์ท แล้วก่อนจ่ายไฟเข้าLED เร็กกูเลตไฟให้เหลือ 9 โวล์ทซะ  จะได้ไม่วูบวาบ

goy_2daxh

อีกทางคือใช้ไฟตรงจากแบตรีผ่านรีเรย์5ขาใช้สวิทย์คุมอีกที เรื่องสายกาวก็สำคัญนะครับ
คน ไทบ้าน

kwangzaja

ลองเช็คแบตดูหรือยังครับว่าดีอยู่ไหมระบบไฟชาร์ทด้วยผมว่าอาการมันเหมือนกับแบตรักษาระดับแรงดันไม่อยู่มันเลยวูบวาบตามแรงดันไฟชาร์ทหรืดไม่ก็LEDที่คุณเอามาติดเพิ่มรวมกับระบบไฟเดิมในรถมันกินกระแสมากเกินที่แบตจะจ่ายได้