Main Menu

ยากรู้ *ทำไม Mate นางพญาคว้านใหม่ๆแล้วชอบลูกสูบติด

เริ่มโดย bangboyban, มกราคม 10, 2014, 02:47:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bangboyban

ทำไม Mate นางพญา หรือ Mate ท่อนอน คว้านใหม่ๆแล้วชอบลูกสูบติดเป็นมาสี่ห้าคันแล้ว คือรถขึ้นดอยอ่าครับไปไร่ ผมจนปัญญาจิงๆ คว้านเผื่อก้อแล้วลูกแท้ก็แล้ว ใครรู้ช่วยหน่อยนะครับ
ก้ๅวต่oไปo€่ๅห€ุด lla้วคุณจะสะกดคำว่ๅ "สุด" ไม่iป็u

tong6500c4

ต้องรันอินหน่อย ใส่2t ซัก2ฝาลงในถังนํ้ามัน ขี่ทางราบซัก อาทิตย์

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

geenee

ปรับน้ำมันเพิ่มหน่อย ไม่ได้แต่งไฟแก่ใช่มั้ยครับ ถ้าเดิมๆน้ำมันคงน้อยไป ร้อนเกิน รันอินก็ช่วยได้ ลงเร่งรอบสูงๆต่ำๆสลับๆกันอยู่กับที่เกียร์ว่าง แทนวิ่งจริงก็พอได้ แค่ให้แหวนมันมนขึ้นลื่นขึ้น ลูกใหม่เกรดดีมั้ยเทียมเกรดดีๆช่วยได้ หรือแท้

Arm TZ

มันฟิตอยู่ครับ ต้องปรับ 2t เพิ่ม ช่วงรันอินก็เบาๆมือก่อนอย่าเพิ่งซัดเต็มเหนี่ยว ยอมขี่เนิบๆไปก่อนครับ

Hunterzero

เช็คปั้มออโตลูปก็ดีนะครับเผื่อเส้นผมบังภูเขา ปั้มรั่ว

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

JO

เคยเจอเฟืองปั๊ม2t ลูด ปั๊มทำงานบ้างไม่ทำบ้าง

bangboyban

ขอบคุณพี่พี่ทุกคนนะครับที่ช่วยตอบคำถาม แต่ปัญหาคือเวลาลูกค้าเอาไปแล้วผมก้อไม่รู้ว่าเค้าขี่ยังไงอ่าครับ แต่มันเป็นแค่ตัวนางพญา ส่วนตัวท่อสูตรหรือท่อธรรมดาไม่มีปัญหาเลยงง
ก้ๅวต่oไปo€่ๅห€ุด lla้วคุณจะสะกดคำว่ๅ "สุด" ไม่iป็u

Franesae

ปลอกบางก็เป็นครับ
ผมให้ช่างควานหลวมอ่ะครับ ไม่ต้องรันอิน กระดาษทรายเบอร์ 600 ลงก่อน แล้วตามด้วย 1,200 ขัดให้กระบอกสูบเงาแว๊บเลย ลดปัญหาได้ครับ เน้นว่าคว้านหลวมนะ แต่ไม่ใช่หลวมแบบขี่ไมไ่ด้ หลวมหมายถึงไม่ต้องรันอิน
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

ASENAL

เครื่องคว้าน เอียง รึปล่าว

เห็นบอกเป็น หลายคัน

@@TaJung@@

นางพญา เมท100 ท่อตรงมีปัญหาเสื้อสูบคว้านมาเอียง  เปลี่ยนเสื้อสูบใหม่ของเบล100 เบลอาร์ลงก็หาย  เคยใช้รุ่นนี้เหมือนกัน เกือบได้ขายทิ้ง
ทุกวันนี้อยู่บ้านน้าใช้งานปกติดีแล้ว

เห็นว่าวิ่งบนดอย ดูอีกอย่างว่าอากาศมันเป่าผ่านเสื้อสูบด้วนป่าว  ขึ้นดอยลมมันผ่านเสื้อน้อย แถมทำเครื่องมาใหม่คงระบายความร้อนไม่ทัน
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued