Main Menu

์N Pro ติดกันล้มได้ไหมครับ

เริ่มโดย itcentre, สิงหาคม 21, 2013, 08:42:50 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

itcentre

์N Pro ติดกันล้มได้ไหมครับ
ติดตรงไหนได้บ้างครับ ท่านใดเคยติดมีรูปให้ชมบ้างไหมครับ

;D
ชีวิตมันต้อง Suck Seed

Tel:0852867143

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

KenJi

Tong_2T_150

ืNProไม่เคยเห็น (เห็นแต่ของรุ่นอื่น ชุดนึงตั้งหลายพัน และไม่คิดอยากจะติดมันเลย) เคยเห็นแต่CBR ติดกันล้มแล้วไปล้มมา สงสัยล้มผิดเหลี่ยม แฟริ่งพังยับ แต่กันล้ม(ข้างหม้อน้ำ)ยังอยู่มีดีสุข
...กันล้มก็ยึดกับโครงรถนั่นแหละครับ ถ้าล้มโดนเหลี่ยม คือตำแหน่งพอดีกับกันล้ม อยากจะถามต่อว่าแรงกระแทกจะไปใหนครับ
....มันก็ส่งไปยังโครงรถต่อไง พอรถครูดไปกับถนนแรงๆ กันล้มนี้มันจะพาลทำให้โครงบิด-เสียรูปซะมากกว่า ไปกันใหญ่ (จริงอยู่ว่าโครงรถแข็งมาก แต่อย่าลืมเรื่องแรงกระแทกที่เกิดขึ้นด้วย)
ปล.ยังงงๆกับชื่อมันถึงทุกวันนี้ ใครกันหนอช่างบัญญัติชื่อ "กันล้ม"ให้  มันกันไม่ให้ล้มยังไง...อิๆ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

NengNsr1

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 23, 2013, 04:34:29 หลังเที่ยง
ืNProไม่เคยเห็น (เห็นแต่ของรุ่นอื่น ชุดนึงตั้งหลายพัน และไม่คิดอยากจะติดมันเลย) เคยเห็นแต่CBR ติดกันล้มแล้วไปล้มมา สงสัยล้มผิดเหลี่ยม แฟริ่งพังยับ แต่กันล้ม(ข้างหม้อน้ำ)ยังอยู่มีดีสุข
...กันล้มก็ยึดกับโครงรถนั่นแหละครับ ถ้าล้มโดนเหลี่ยม คือตำแหน่งพอดีกับกันล้ม อยากจะถามต่อว่าแรงกระแทกจะไปใหนครับ
....มันก็ส่งไปยังโครงรถต่อไง พอรถครูดไปกับถนนแรงๆ กันล้มนี้มันจะพาลทำให้โครงบิด-เสียรูปซะมากกว่า ไปกันใหญ่ (จริงอยู่ว่าโครงรถแข็งมาก แต่อย่าลืมเรื่องแรงกระแทกที่เกิดขึ้นด้วย)
ปล.ยังงงๆกับชื่อมันถึงทุกวันนี้ ใครกันหนอช่างบัญญัติชื่อ "กันล้ม"ให้  มันกันไม่ให้ล้มยังไง...อิๆ

:D >:( ;) ;) ;)
45/1 หมุ่8 ต.บ้านใหม่ อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา 56000
086 1888659 1-2-call
เหน่งครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

aoaaued

อยากเห็นครับ ท่านใดติดแล้วโชว์รูปหน่อยก็ดีครับ

Hunterzero

เอาจริงกันล้มมันมีไว้เพื่อ จอดแล้วดันล้มแปะอ่าเคยแบบนั้นไหมครับแนวลืมขาตั้งลงหรือขาตั้งพับล้ม  มันจะช่วยยันรถเราไม่ให้ชุดสีโดนพื้นก่อน
ถ้าหวังสไลด์โค้งที่ความเร็ว80 เนี้ย ถ้าล้มแบบกระแทกไปเลยไงก็ไม่เหลือครับ
หรือว่ามีอีกแบบคือเข้าโค้งเอียงรถเต็มแล้วรถพับล้มไป อันนี้มันก็ช่วยได้ เห็นเค้าเรียกกันเฟรมไลด์นิ เอาตรงตัวคือกันการสไลด์ไม่ให้ชิ้นส่วนสำคัญ
เสียหายครับ(เคยเห็นในรถใหญ่ที่ล้มแล้วรถสไลด์ไปกับพื้น  แคร้งเครื่องแตกนะครับ ถ้ามีน่าจะช่วยกันส่วนนี้มากกว่า)

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

benzu474295

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ สิงหาคม 26, 2013, 04:44:10 หลังเที่ยง
เอาจริงกันล้มมันมีไว้เพื่อ จอดแล้วดันล้มแปะอ่าเคยแบบนั้นไหมครับแนวลืมขาตั้งลงหรือขาตั้งพับล้ม  มันจะช่วยยันรถเราไม่ให้ชุดสีโดนพื้นก่อน
ถ้าหวังสไลด์โค้งที่ความเร็ว80 เนี้ย ถ้าล้มแบบกระแทกไปเลยไงก็ไม่เหลือครับ
หรือว่ามีอีกแบบคือเข้าโค้งเอียงรถเต็มแล้วรถพับล้มไป อันนี้มันก็ช่วยได้ เห็นเค้าเรียกกันเฟรมไลด์นิ เอาตรงตัวคือกันการสไลด์ไม่ให้ชิ้นส่วนสำคัญ
เสียหายครับ(เคยเห็นในรถใหญ่ที่ล้มแล้วรถสไลด์ไปกับพื้น  แคร้งเครื่องแตกนะครับ ถ้ามีน่าจะช่วยกันส่วนนี้มากกว่า)
เห็นด้วยครับ จอดล้มทำมาแล้ว คลัชหัก ชุดสีไปด้วย ในสนามแข่งเห็นสไลด์ตอนเลี้ยวยกรถขึ้นมาบิดได้ต่อ อิอิ