Main Menu

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับเรื่องสวิงอร์ามของkrครับ

เริ่มโดย JEAB, กรกฎาคม 28, 2013, 01:29:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

JEAB

ไอ้เจ้าตัวที่ผมทำลูกศรไว้มันเอาออกยังงัยอ่ะครับผมลองเอาแท่นไฮดรอลิคอัดออกแต่มันไม่ออกน่ะคนับเลยอยากรู้ว่ามันมีอะไรล็อคมันไว้มั้ยครับผมท่านไดเคยทำรบกวนหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :P

ovantien

สงสัยสนิ่มจะกินเลยเอาออกอยาก เคยเอาออกเหมือนกันให้ร้านทำให้ ใช้แทนหนีบไว้ แล้วตอกออก แน่นมาก  ใช่แท่นไฮดรอลิคครับ

JEAB

อ้างจาก: ovantien เมื่อ กรกฎาคม 28, 2013, 01:54:28 หลังเที่ยง
สงสัยสนิ่มจะกินเลยเอาออกอยาก เคยเอาออกเหมือนกันให้ร้านทำให้ ใช้แทนหนีบไว้ แล้วตอกออก แน่นมาก  ใช่แท่นไฮดรอลิคครับ
ขอบคุณครับท่านแสดงว่ามันไม่มีอะไรล็อคไว้ไช่มั้ยครับ.นี่ขนาดเอาแท่นไฮดรอลิคอัดยังไม่ออกเลย..กำ ท่าจะอาการหนัก  +1ไปครับ

JEAB

อ้างจาก: saravut เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 01:51:46 หลังเที่ยง
ไฟลนหน่อยน่าจะช่วยได้
ต้องลองๆขอบคุณมากครับผม ??? จนป่านนี้ยังไม่ออกเลย... ;) +1ครับท่าน

ปลาท้องป่อง

ฉีดพวกโซเน็ก หรือนำ้มันเครื่อง แล้วตากแดดให้น้ำมันซึมไปตามซอกจุดต่างๆ

น่าจะช่วยได้บ้างนะครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

Hunterzero

อ้างจาก: ปลาท้องป่อง เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 09:39:55 หลังเที่ยง
ฉีดพวกโซเน็ก หรือนำ้มันเครื่อง แล้วตากแดดให้น้ำมันซึมไปตามซอกจุดต่างๆ

น่าจะช่วยได้บ้างนะครับ
ตามนี้อ่าครับฉีดแช่ทิ้งไว้เลย  ซักคืน แล้วมาลองตอกดูไม่ออกก็ส่ง โรงกลึงแท่นไฮโดรลิกยิง ถ้ายิงไม่ลงค่อยเผาไฟตอก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ponggame1

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

JEAB

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ...ตอนนี้ระเบิดลูกปืนล่ะครับทั้งเผาทั้งตอกขยับนิดเดียวพอดีเวลาทำน้อย...ว่าแต่แกนสวิงอร์ามมันมีทิศทางการใส่ด้วยหรือครับไม่ได้กวนนะครับผมไม่รู้จริงๆ +1ทุกท่านครับ

JEAB

มันนออกมาแล้วครับ..ดูสภาพ..ถึงว่าออกยากออกเย็น ;)..ยังงัยก็ขอบคุณทุความเห็นนะครับงานนี้พระเอกคือฆ้อนปอนด์ครับ..555 :-

sr400varot

เหมือนแกนขาตั้งคู่นูโวผมเลยครับ ทั้งแก้ส ทั้งน้ำมัน สารพัด เอาไม่ออก สุดท้ายค้อนปอน โดนไปสามร้อยกว่าบาทครับ 55