Main Menu

คาร์บูลงรอบต่ำแล้วดับ

เริ่มโดย yamaharxs, กรกฎาคม 27, 2013, 10:24:27 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yamaharxs

ตอนแรกใช้คาร์บูเทียมก็นิ่งดีอยู่หรอกนะครับแต่ว่ามันของเทียมอ่ะนะก็เลยน้ำมันท่วม ก็เลยเปลี่ยนไปใช้อันเก่าแท้ติดรถอายุประมาณเท่ารถ พอลงรอบต่ำทีไรดับทุกที ขับไปก็ไม่มีปัญหาหรอกครับแต่ว่ารอบเดินเบามันไม่ได้ก็เลยอยากถามพี่ๆ ว่ามันเป็นเพราะอะไรหรอครับ :)

Hunterzero

ตั้งเร่งเดินเบาซิครับ?   เดินเบาปกติอยู่ไหม   

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

yamaharxs

Hunterzero

??  ตั้งเร่งซิครับไปเบามันเวลารอบตกก็ยิ่งดับดิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

yooth mtx

ถามก่อน  ตอนนี้เดินเบาได้กี่รอบครับที่ ไม่ดับนะ 
  ปกติ รถทั่วไปจะประมาณ 1200 รอบนะครับ   ถ้าสมบูรณ์ 1000 ก็ได้ แต่จะต่ำไปหน่อย เสียงไม่เพราะ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yamaharxs

ไม่ทราบเหมือนกันคับเข็มตายหมด :( แต่น่าจะสูงกว่า 1500 รอบครับ