Main Menu

สอบถามเรื่อง YPVS TZM ครับ ^ ^

เริ่มโดย lightvirus, พฤศจิกายน 03, 2013, 08:23:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lightvirus

สวัสดีครับ  พอดีผมได้รถ TZM มาน่ะครับ แต่ไม่มี ตัวมอเตอร์วาล์ว มาให้น่ะครับ   แล้วผมไปซื้อแยกมา   ใส่ไม่ถูกครับ ^ ^  

ผมอยากจะสอบถามว่า   สายเลข 1 กับ สายเลข 2 ใส่ ตำแหน่งไหนครับผม ^ ^  แล่ว วาล์วจังหวะบิดกุญแจ อยู่ จังหวะเปิด หรือปิดน่ะครับผม ^ ^

ถ้า มีรูป จะดีมากเลยครับผม ^ ^

(ตอนนี้ผมเปิดวาล์วค้างไว้น่ะครับผม   ไม่ทราบว่า เสียง แก๊กๆๆๆ เวลา จังหวะเปิดมันดังมาจากเครื่องน่ะครับ  ผมก็ไม่ทราบว่าเป็นเสียงอะไรน่ะครับผม)

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ^ ^

ironkong

เสียงแก็กๆดังตอนติดเครื่องหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นวาล์วสองท่อนน่าจะน็อตแกนหลวม
ส่วนตำแหน่งสาย........ให้ตายสิผมลืมแล้ว เดี๋ยวรอเพื่อนสมาชิกที่จำได้เป๊ะๆมาตอบละกัน ที่แน่ๆมันมีสายสั้นกับสายยาว

ปล.ผมรบกวนขอดูรูปรถหน่อยสิครับ กำลังอยากลองทำเปลือยๆใส่ไฟกลม พอดีเลย แฮ่ๆ
"BN002"

lightvirus

อ้างจาก: ironkong เมื่อ พฤศจิกายน 04, 2013, 06:27:16 ก่อนเที่ยง
เสียงแก็กๆดังตอนติดเครื่องหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นวาล์วสองท่อนน่าจะน็อตแกนหลวม
ส่วนตำแหน่งสาย........ให้ตายสิผมลืมแล้ว เดี๋ยวรอเพื่อนสมาชิกที่จำได้เป๊ะๆมาตอบละกัน ที่แน่ๆมันมีสายสั้นกับสายยาว

ปล.ผมรบกวนขอดูรูปรถหน่อยสิครับ กำลังอยากลองทำเปลือยๆใส่ไฟกลม พอดีเลย แฮ่ๆ

ครับผม ดังแก๊กๆ ตอนจังหวะเปิดวาล์วอ่ะครับผม  แต่ตอนปิดวาล์ว เงียบดีครับผม ^ ^ 

ผมไม่ได้ตั้งใจเปลือยหรอกครับผม  แต่ ผมยังไม่มีงบซื้อ แฟริ่งใส่เลยครับ 555+

Hunterzero

ผมไม่เคยดู ตำแหน่งเลยอ่าไม่แม่น เพียงแต่ดูการหมุนของเซอโวแล้วไปดูการหมุนที่มูเล่ห์อีกที ซ้ายเข้าซ้าย ขวาเข้าขวาละมั่ง  ลองคิดสภาพการหมุนให้เป็นแนวเดียวเอาละกัน
ครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ironkong

ดูจากตำแหน่งเราอยู่ด้านซ้ายของรถนะ เพราะทางขวาไม่มีอะไรให้ดู.......แป่วววววว  :( มอเตอร์จะหมุนไปทางขวา ดึงสายทางซ้ายขึ้นเป็นจังหวะปิดสุด แล้วหมุนกลับ ดึงสายทางขวาเป็นจังหวะเปิดสุด ซ้ายเข้าซ้าย ขวาเข้าขวา ตามที่ด้านบนบอกไว้นั่นแล
ส่วนเรื่องสายสั้นสายยาว ติดค้างไว้ต่ออีกครับ ลืมจริงๆ  :P
"BN002"

lightvirus

ครับผม ขอขอบคุณทุกท่าน ไว้ ณ ทีนี้ ด้วยน่ะครับผม ^ ^