Main Menu

Project ทำสีโครงแดช

เริ่มโดย NovaScraper, มีนาคม 30, 2013, 12:22:14 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

สภาพก่อนทำสีคับ

ถอดชุดสี (ซากอารยธรรม)

ยกเครื่องลงแล้ว

ถังกับเบาะ

อันนี้คือสีคับ

NovaScraper

เริ่มเป็นซากละครับ

เหลือแต่โครงแล้ว

ขัดจนมือแหก ได้แผลหมดแล้ว (5-6 รอบ)

ลงสีรองพื้น Silver 232 (ลงไป 4 รอบ)

NovaScraper

รองพื้น อีกนั่นแหละ

พื้นที่ทำเป็น ห้องสี่เหลี่ยม ไม่มีลม (กำแพงล้อมทิศ แต่แดดส่องแรงมาก)

ทิ้งไว้ 4 ชั่วโมง (บ่ายสองพอดี) ลงสีจริงละ 2พี่น้อง ผลัดกันพ่น

เสร็จไปละด้านนึง

NovaScraper

เสร็จแล้วคับ บ่าย 4 พอดี แดดภูเก็ตยังแรงอยู่

NovaScraper

ยังไม่ได้ลงแล๊กเกอร์ทีนะคับ (ลงวันต่อไป)

อันนี้ตอนค่ำแล้ว เปิด Flash ถ่ายเหมือนสีไดซ์ มิเนียมเลย [อโนไดซ์ Anodize]

AcidZero

cheerawut

สีน้ำเงิน ใช้สีไพแลคเบอร์อะไรอ่าครับ สวยดีครับ :D ขอทราบเบอร์สีได้ป่าวครับ

NovaScraper

อ้างจาก: AcidZero เมื่อ มีนาคม 30, 2013, 01:11:47 ก่อนเที่ยง
สุยอดจริงๆครับ

สีฟ้า S2 คับ รองพื้น Silver 232 ของจริงออกมาสวยงามมากคับ ในภาพ มันไม่ค่อยเทาไร

Rimkrog23

สวยๆเลย สีนี้ ที่หาอยู่ จะลองทำดูครับ สียี่ห้ออื่นถ้าพ่น จะเป็นแบบนี้ไหมครับ เบอร์เดียวกัน

noo-rx100