Main Menu

ถาม!!จานเบรคหน้า cbr150 เอามาใส่ nsr pro ได้ไหม

เริ่มโดย scar, มิถุนายน 10, 2013, 12:04:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

scar

จานเบรคหน้า cbr150 เอามาใส่ nsr pro ได้ไหม ขนาดมันเท่ากันไหม ใส่กับปั้มเดิมของ n pro เลยได้รึเปล่า ถ้าไม่ได้ต้องแปลงอะไรบ้างครับ รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

HerulayAMG

ตัวคาร์รู ใส่กันได้ครับแต่ยังไงก็ต้องแปลงปั้มขยับมันเข้าหาจาน
เพราะจานมันเล็กกว่า
ตัวหัวฉีดกว้างเท่าคาร์บูแต่รูน็อตไม่ตรง

lordomo

ของเดิมเราใหญ่กว่า ของ cbr เล็กกว่า อย่าใส่เลยครับ อาจต้องแปลง แถมประสิทธิภาพอาจจะลดลงด้วย
รถอะไรหว่า?