Main Menu

แม็กเป็นตามด ซ่อมไงดี

เริ่มโดย yooth mtx, พฤษภาคม 20, 2013, 04:19:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yooth mtx

แม็ก TZM ผมน่ะครับ  มันซึมมานานแล้วครับ แต่ไม่มาก 2 อาทิตย์เติมลมทีนึง เลยไม่ค่อยสนใจ ประกอบกับไม่ค่อยได้ขี่    ตอนแรกนึกว่าเป็นที่จุ๊บลม เปลี่ยนศรแล้วก็ยังซึมอีก  เลยกะว่าซึมที่ขอบ (ยางเดิม ไม่ใส่ยางใน)

วันนี้ว่างเลยถอดล้อ อัดลมเต็ม แล้วแช่น้ำ    มองตั้งนานกว่าจะเห็น ซึมนิดนึง ใกล้ๆสันกลางล้อเลยครับ งงเลย ล้อปกติดีนะครับ ไม่คดไม่ดุ้ง  ไม่เคยซ่อม เลยใส่กลับที่เดิม ใช้ไปก่อนยังไม่ซ่อม

เลยอยากถามท่านอื่นๆ ว่าเคยเจอแบบนี่ป่ะครับ ซ่อมไงดี  ถอดไปเชื่อม  หรือใช้อะไรแปะ อะไรทาดีครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Hunterzero

มารค์จุดแล้วถอดดูครับว่ามันเป็ฯยังไง บ้างที่ตอนประกอบยางไม่สะอาดมีฝุ่นผงหรืออะไรขวางอยู่มันก็ซืมได้เพระาผมก็เคยเป็นซืม3จุดอ่า  สุดท้ายปล่อยลมหมดฉีดน้ำล้างขอบมุมต่างๆที่ซืม
แล้วอัดลมเข้าไปใหม่หายเลย   

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

ironkong

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ พฤษภาคม 20, 2013, 04:19:05 หลังเที่ยง
    ซึมนิดนึง ใกล้ๆสันกลางล้อเลยครับ
ใกล้ๆสันกลางล้อ.....แนวเดียวกับก้านแมกซ์รึเปล่าอ่า ถ้าเป็นตามที่ผมคิด ก็ถอดยางออก ใช้อีพ็อกซี่อุดคงจะได้ ท่อน้ำในสวนเวลารั่วเป็นรูเล็กๆผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน(มันเกี่ยวกันไหมเนี่ย)  ???
"BN002"

yooth mtx

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤษภาคม 20, 2013, 07:16:18 หลังเที่ยง
มารค์จุดแล้วถอดดูครับว่ามันเป็ฯยังไง บ้างที่ตอนประกอบยางไม่สะอาดมีฝุ่นผงหรืออะไรขวางอยู่มันก็ซืมได้เพระาผมก็เคยเป็นซืม3จุดอ่า  สุดท้ายปล่อยลมหมดฉีดน้ำล้างขอบมุมต่างๆที่ซืม
แล้วอัดลมเข้าไปใหม่หายเลย   
อ้างจาก: ironkong เมื่อ พฤษภาคม 20, 2013, 08:06:33 หลังเที่ยง
มาร์คจุดไว้แล้วครับ  ตอกแรกก็คิดว่าซึมตามขอบ  แต่นี้มันซึมจากตามดครับ ใกล้สันกลางแม็ก  ส่วนยางยังไม่ได้ถอดดูสภาพแม็กภายในครับ

อ้างจาก: yooth mtx เมื่อ พฤษภาคม 20, 2013, 04:19:05 หลังเที่ยง
    ซึมนิดนึง ใกล้ๆสันกลางล้อเลยครับ
ใกล้ๆสันกลางล้อ.....แนวเดียวกับก้านแมกซ์รึเปล่าอ่า ถ้าเป็นตามที่ผมคิด ก็ถอดยางออก ใช้อีพ็อกซี่อุดคงจะได้ ท่อน้ำในสวนเวลารั่วเป็นรูเล็กๆผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน(มันเกี่ยวกันไหมเนี่ย)  ???
ครับ คิดว่าว่างๆจะลองถอดดูสภาพภายในแม็กก่อนว่ามันผุอ่ะป่าว 

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Hunterzero

อัยหย่าอ่านไม่ดีเองสันกลางเลยหรอครับงั้น ลองหาตำแหน้่งให้ชัวร์แล้วใช้ซีเม็นเหล็กอุดน่าจะไหวครับ
ตามพี่เค้าเลย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

aoaaued

ใกล้ๆสันกลางล้อ.....แนวเดียวกับก้านแมกซ์รึเปล่าอ่า ถ้าเป็นตามที่ผมคิด ก็ถอดยางออก ใช้อีพ็อกซี่อุดคงจะได้ ท่อน้ำในสวนเวลารั่วเป็นรูเล็กๆผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน(มันเกี่ยวกันไหมเนี่ย)

เห็นด้วยกับวิธีนี้ครับ รับรองได้ผล  ของผมเอาจุ๊บลมยางในที่เสียแล้ว มาใช้ทำเป็นจุ๊เลส ก็ใช้อีป๊อกซี่นี่แหละยาตรงคอจุ๊บกับแม๊ก ไม่มีรั่วมีซึมครับ